Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Most Loved Cars In India: भारतातील लोक ‘या’ कारसाठी ‘वेडे’ आहेत

Please wait..

Most Loved Cars In India: भारतीयांचे SUV (Sport utility vehicle) बद्दलचे ‘प्रेम’ वाढत आहे आणि वाहन उत्पादकांना देखील याची जाणीव होत आहे, म्हणून ते त्यांचा SUV पोर्टफोलिओ मजबूत करण्यात गुंतले आहेत. गेल्या पाच वर्षांत 36 एसयूव्ही मॉडेल भारतीय बाजारपेठेत लाँच करण्यात आले आहेत.

Advertisement

भारत एक कार बाजारपेठ आहे जिथे हॅचबॅकची विक्री सर्वाधिक झाली आहे, परंतु आता एंट्री-लेव्हल आणि मध्यम आकाराच्या SUV कार अधिकाधिक लोकप्रिय होत आहेत. या कारणास्तव, या श्रेणीतील नवीन मॉडेल बाजारात आणले जात आहेत. मारुती सुझुकी इंडियाचे वरिष्ठ कार्यकारी संचालक (Sales and Marketing) शशांक श्रीवास्तव (Shashank Srivastava) म्हणाले, “एसयूव्ही सेगमेंटमध्ये गेल्या काही वर्षांत उल्लेखनीय वाढ झाली आहे. उद्योगातील SUV विभागाचे योगदान पूर्वी सुमारे 19 टक्के होते, जे 2021-22 मध्ये वाढून 40 टक्के झाले. ते फक्त वाढतच जातं.”

Advertisement

Advertisement
Loading...

त्याच वेळी, किया इंडियाचे मुख्य विक्री अधिकारी म्युंग-सिक सोन म्हणाले की, भारतीयांमध्ये एसयूव्हीची मागणी सातत्याने वाढत आहे. यावरून आज भारतीयांना ‘बोल्ड’ आणि ‘स्टायलिश’ वाहने हवी आहेत. तथापि, आम्ही तुम्हाला सांगतो की केअरन्सचा विचार SUV मध्ये नाही तर MPV श्रेणीमध्ये केला जातो. 2011 पासून बाजारपेठेत राज्य करत असलेल्या प्रीमियम हॅचबॅकला मागे टाकत, मागणी वाढून गेल्या आर्थिक वर्षात एंट्री-लेव्हल एसयूव्ही सेगमेंटने देशांतर्गत प्रवासी वाहनांच्या बाजारपेठेत सर्वाधिक वाटा उचलला.

Advertisement

Advertisement

गेल्या वर्षी विक्री झालेल्या 30.68 लाख मोटारींपैकी 6.52 लाख युनिट्स एंट्री लेव्हल एसयूव्हीच्या होत्या. इतकेच नाही तर प्रवासी वाहन श्रेणीत गेल्या पाच वर्षांत लॉन्च करण्यात आलेली बहुतांश मॉडेल्स कॉम्पॅक्ट आणि मिड-रेंज एसयूव्हीची होती. SUV ची ‘क्रेझ’ इतकी वाढत आहे की लोकांना काही लोकप्रिय मॉडेल्स मिळवण्यासाठी दोन वर्षे वाट पाहावी लागते, पण त्यानंतरही कार निर्मात्यांना ऑर्डर मिळत आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply