Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Weight Loss Food: ‘या’ सुगंधी पदार्थाच्या सेवनाने वजन कमी होईल, काही दिवसातच दिसणार परिणाम

Please wait..

Weight Loss Food: गेल्या काही वर्षांपासून, कोरोना विषाणू (Corona Virus) महामारी, लॉकडाऊन (Lockdown);आणि होम कल्चरमुळे (Home culture) बरेच लोक लठ्ठपणाचे शिकार झाले आहेत आणि आता त्यांना बाहेरचे पोट आत घालणे कठीण होत आहे. आता रोज व्यायामशाळेत जाऊन काटेकोर डाएट चार्ट फॉलो करणे प्रत्येकाला शक्य नाही, अशा स्थितीत ते वाढते वजन कसे कमी करणार, ही मोठी समस्या आहे. भारतातील प्रसिद्ध पोषण तज्ञ ‘निखिल वत्स’ यांनी सांगितले की, स्वयंपाकघरात ठेवलेल्या सुगंधी वस्तूच्या मदतीने पोट आणि कंबरेची चरबी कमी करता येते.

Advertisement

लहान वेलची पोटाची चरबी वितळवेल
लठ्ठपणा हा एक आजार नसून त्यातून अनेक आजार जन्माला येतात, याला व्यस्त जीवनशैली आणि खाण्यापिण्याच्या चुकीच्या सवयी मोठ्या प्रमाणात कारणीभूत असतात. या समस्येवर मात करण्यासाठी, तुम्ही छोटी वेलची घेऊ शकता, ही एक चांगली गोष्ट आहे, ती सर्दी, खोकला आणि श्वासाची दुर्गंधी दूर करण्यास मदत करते, परंतु तुम्ही कदाचित वजन कमी करण्यासाठी याचा वापर केला असेल का?

Advertisement

Advertisement
Loading...

छोट्या वेलचीचा खूप उपयोग होतो
लहान वेलचीमध्ये चरबी जाळण्याचे गुणधर्म असतात, जर तुम्ही त्याचा रोजच्या आहारात समावेश केला तर पोट आणि कंबरेभोवतीची चरबी नैसर्गिकरित्या वितळली जाऊ शकते. हा सुगंधी गरम मसाला सामान्यतः करी, पराठे आणि मिठाईमध्ये वापरला जातो. काही लोक दूध आणि साखरेच्या चहामध्ये किंवा मसाला चहामध्ये वेलची मिसळून पितात.

Advertisement

Advertisement

कोलेस्टेरॉलही कमी होते
वेलची खाल्ल्याने पचनशक्ती वाढते, त्यामुळे अॅसिडीटी, बद्धकोष्ठता, पोटात जळजळ आणि गॅस सारख्या पोटाच्या समस्याही दूर होतात. पचनशक्ती वाढल्यामुळे चरबी जाळणे सोपे होते आणि हळूहळू वजन कमी होऊ लागते. दररोज एक किंवा दोन लहान वेलची कच्च्या खाल्ल्यास वाईट कोलेस्ट्रॉल कमी होण्यास मदत होते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply