Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Todays Recipe : अशा पद्धतीने घरीच तयार करा टेस्टी सोयाबीन-बटाटा भाजी; ही आहे सोपी Recipe

Please wait..

Todays Recipe : बटाटे टाकून अनेक भाज्या तयार करता येतात. आपल्याकडे रोजच्या आहारात बटाट्यांचा वापर जास्त केला जातो. बहुतेक घरात बटाटे (Potato) असतात. बहुतेक भाज्यांमध्ये बटाटे वापरले जातात. तसेच बरेच जण बटाटे आणि सोयाबीनचीही (Soya beans) भाजी तयार करतात. खरतर बटाटा सोयाबीनची भाजी खूप चवदार असते. दोन प्रकारे ही भाजी बनवता येते. बनवण्याची पद्धत मात्र वेगवेगळी असू शकते. पण आज आम्ही तुम्हाला अशी एक पद्धत सांगणार आहोत, ज्याद्वारे भाजी चविष्ट तर होईल शिवाय लवकर तयारही होईल.

Advertisement

Advertisement

साहित्य – 1 कप सोयाबीनचे तुकडे, 1 कांदा, 1 टोमॅटो, 2 उकडलेले बटाटे, अद्रक, 4-5 चमचे कोथिंबीर, 2-3 हिरव्या मिरच्या, चिमूटभर हिंग, अर्धा चमचा जिरे, अर्धा चमचा धने पावडर, अर्धा चमचा हळद, अर्धा चमचा लाल तिखट, अर्धा चमचा गरम मसाला, अर्धा चमचा चाट मसाला, चवीनुसार मीठ, 1-2 चमचे तेल.

Advertisement
Loading...

रेसिपी
बटाटा सोयाबीन सब्जी बनवण्यासाठी प्रथम बटाटे उकडून घ्या. बटाटे उकळेपर्यंत सोयाचे तुकडे कोमट किंवा गरम पाण्यात भिजत ठेवा. तुम्हाला वाटल्यास ते उकळूही शकता. त्यामुळे भाजी लवकर होईल. तुम्ही त्यात चिमूटभर मीठ टाकू शकता. आता कांदे आणि टोमॅटो घ्या आणि उकडलेले बटाटे सोलून त्याचे चौकोनी तुकडे करा. तुकडे वितळले की त्यातील अतिरिक्त पाणी काढून टाका. आता एक कढई घेऊन त्यात तेल टाकून गरम करा तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही त्यात लाल मिरची टाकू शकता. त्यात जिरे, हिंग टाका. आता त्यात हिरव्या मिरच्या आणि कांदे परतून घ्या. आले टोमॅटो टाकून शिजू द्या. तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही हे सर्व मिक्सरमध्येही बारीक करू शकता.

Advertisement

Advertisement

ग्रेव्हीही तयार करता येते. तुम्ही त्यात लसूणही टाकू शकता. यामध्ये हळद, लाल तिखट आणि धने पावडर टाका. मसाला चांगला भाजल्यावर त्यात बटाटे टाकून मिक्स करा. यानंतर सोयाबीन टाका आणि शिजू द्या. तुकडे कच्चे दिसले तर त्यात थोडे पाणी घालून झाकण ठेवून थोडावेळ शिजू द्या. आता त्यावर गरम मसाला आणि बारीक केलेली हिरवी कोथिंबीर घालून चांगले मिसळून घ्या. आता ही चवदार भाजी तुम्ही रोटी, पराठा किंवा भातासोबत सर्व्ह करू शकता.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply