Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Nitin Gadkari : बाईक खरेदी करणार आहे का? तर थांबा; नितीन गडकरींनी ‘त्या’ प्रकरणात केली मोठी घोषणा

Please wait..

Nitin Gadkari: तुम्ही कार (Car) किंवा बाईक (Bike) घेण्याचा विचार करत असाल, तर ही बातमी तुमच्या उपयोगाची आहे. केंद्रीय रस्ते वाहतूक आणि महामार्ग मंत्री नितीन गडकरी (Nitin Gadkari) यांनी गेल्या काही दिवसांत सांगितले की, येत्या एका वर्षात इलेक्ट्रिक वाहनांची (electric vehicles) किंमत पेट्रोल वाहनांच्या (Petrol vehicles) बरोबरीने असेल. त्यांच्या या वक्तव्यानंतर कार आणि दुचाकीस्वार चांगलेच खूश आहेत.

Advertisement

इलेक्ट्रिक इंधन लवकरच प्रत्यक्षात येईल
नितीन गडकरी म्हणाले की, तंत्रज्ञानात झपाट्याने होणारा बदल आणि हरित इंधन यामुळे इलेक्ट्रिक ऑटोमोबाईल्सची किंमत कमी होईल. यामुळे पुढील एका वर्षात इलेक्ट्रिक वाहनांची किंमत पेट्रोलवर चालणाऱ्या वाहनांच्या बरोबरीने होईल. प्रभावी स्वदेशी इंधनाकडे जाण्याच्या गरजेवर भर देऊन गडकरींनी आशा व्यक्त केली की लवकरच इलेक्ट्रिक इंधन प्रत्यक्षात येईल. त्यामुळे प्रदूषणाची पातळी कमी होईल.

Advertisement
Loading...

हायड्रोजन हा लवकरच सर्वात स्वस्त इंधन पर्याय असेल
देशातील खासदारांनी हायड्रोजन तंत्रज्ञानाचा अवलंब करावा, असे आवाहनही गडकरींनी केले. त्यांनी आपापल्या लोकसभा मतदारसंघात सांडपाण्याच्या पाण्यापासून ग्रीन हायड्रोजन तयार करण्यासाठी पुढाकार घेण्यास सांगितले. ते म्हणाले की, हायड्रोजन हा लवकरच सर्वात स्वस्त इंधनाचा पर्याय असेल.

Advertisement

Advertisement

पेट्रोल वाहनांच्या बरोबरीची किंमत असेल
केंद्रीय मंत्री म्हणाले, ‘लिथियम आयन बॅटरीच्या किमती झपाट्याने कमी होत आहेत. झिंक-आयन, अॅल्युमिनियम-आयन, सोडियम-आयन बॅटरी विकसित केल्या जात आहेत. तो दिवस दूर नाही जेव्हा इलेक्ट्रिक स्कूटर, कार, ऑटो रिक्षाची किंमत पेट्रोलवर चालणारी स्कूटर, कार, ऑटो रिक्षाच्या बरोबरीची होईल.

Advertisement

Advertisement

इंधनाचा वापर 90 टक्क्यांनी कमी होईल
इलेक्ट्रिक वाहनाचा फायदा सांगताना ते म्हणाले की, जर तुम्ही पेट्रोलवर 100 रुपये खर्च करत असाल तर इलेक्ट्रिक वाहन चालवताना हा खर्च 10 रुपयांपर्यंत खाली येईल. यापूर्वी नितीन गडकरी यांनी ग्रीन हायड्रोजन फ्युएल कार लॉन्च केली होती. हिरव्या हायड्रोजनवर चालणाऱ्या कारवर धावण्यासाठी प्रति किमी 1 रुपये पेक्षा कमी खर्च येतो.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply