Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Kisan Scheme: करोडो शेतकऱ्यांसाठी मोठा अपडेट, ‘हे’ काम 15 दिवसात अन् मिळवा 2000 रुपये

Please wait..

Kisan Scheme: देशातील शेतकऱ्यांच्या (farmers) हितासाठी सरकारने (Goverment) अनेक पावले उचलली आहेत. सरकार शेतकऱ्यांच्या हितासाठी अनेक योजना राबवत आहे. या योजनेंतर्गत शासनाकडून शेतकऱ्यांना आर्थिक मदतही दिली जात आहे. यामध्ये पीएम किसान (PM Kisan Yojana) ही योजनाही आहे. या योजनेंतर्गत, केंद्र सरकारकडून (Central government) शेतकऱ्यांना दरवर्षी 6,000 रुपये थेट बँक खात्यात दिले जातात. शेतकऱ्यांना दर चार महिन्यांनी 2 हजार रुपयांच्या समान हप्त्याच्या आधारे हे 6 हजार रुपये मिळतात. त्याचबरोबर देशातील कोट्यवधी शेतकऱ्यांना एखादे काम त्वरीत निकाली काढावे लागेल, अन्यथा ते 50 हजार रुपये घेण्यापासून वंचित राहू शकतात.

Advertisement

2 हजार रुपये अडकू शकतात
पीएम किसान सन्मान निधी ही केंद्र सरकारद्वारे देशातील शेतकऱ्यांसाठी चालवली जाणारी योजना आहे. या योजनेंतर्गत सरकारकडून दर चार महिन्यांनी शेतकऱ्यांना आर्थिक मदत दिली जाते. या योजनेंतर्गत पात्र शेतकऱ्यांना दर चार महिन्यांच्या अंतराने सरकारकडून 2000 रुपये दिले जातात. त्याचवेळी शेतकऱ्यांकडून एकही काम झाले नाही तर हे दोन हजार रुपये अडकून पडू शकतात.

Advertisement

Advertisement
Loading...

हे काम करावे लागेल
वास्तविक, पीएम किसान योजनेच्या लाभार्थ्यांना 31 जुलै 2022 पर्यंत केवायसी करणे आवश्यक आहे. आता हे काम होण्यासाठी अवघे 15 दिवस उरले आहेत. जर पात्र शेतकऱ्यांनी योजनेअंतर्गत केवायसी केले नाही तर त्यांना पीएम किसानचे दोन हजार रुपये मिळणार नाहीत. फसवणूक टाळण्यासाठी सरकारकडून केवायसी प्रक्रिया केली जात आहे. दुसरीकडे, 31 जुलै 2022 पर्यंत केवायसी केल्यास, पात्र शेतकऱ्यांना पीएम किसान योजनेच्या पुढील हप्त्यांतर्गत 2000 रुपये मिळतील.

Advertisement

Advertisement

ऑनलाइन eKYC कसे करावे
ई-केवायसीसाठी अधिकृत वेबसाइट https://pmkisan.gov.in/ ला भेट द्या.
e-kyc च्या पर्यायावर क्लिक करा.
आधार क्रमांक टाका.
– प्रतिमा कोड प्रविष्ट करा.
आता मोबाईल नंबर टाका आणि OTP टाका.
यानंतर, तपशील पूर्णपणे वैध असल्यास eKYC ची प्रक्रिया पूर्ण केली जाईल.
दुसरीकडे, प्रक्रिया योग्य नसल्यास ती अवैध घोषित केली जाईल. तुम्ही आधार सेवा केंद्राला भेट देऊन ते दुरुस्त करू शकता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply