Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Health News: काळजीची बातमी; आलाय नावाच विषाणू..! इबोला नाही तर..

Please wait..

Health News: मुंबई : आफ्रिकेतील पूर्वेकडील देश टांझानियामध्ये एक रहस्यमय असा इबोला (mysterious Ebola disease has spread in Tanzania) आजार पसरला आहे. या आजारामुळे आतापर्यंत तीन जणांचा मृत्यू झाला आहे. अर्थात भारतात अजूनही याचे रुग्ण नाहीत. ही दिलासादायी बातमी आहे. पण तेथील स्थानिक आरोग्य अधिकार्‍यांनी या आजाराचे विचित्र असेच वर्णन केले आहे. आता त्यातील 13 रुग्ण प्रकरणे सक्रिय आहेत.

Advertisement

Advertisement

आरोग्य सचिवांना (Health Secretary) तपासासाठी पाठवण्यात आले आहे. ताप, डोकेदुखी, थकवा आणि नाकातून रक्त येणे ही लक्षणे आहेत. टांझानियामध्ये आतापर्यंत इबोला किंवा मारबर्गची (Ebola or Marburg in Tanzania) कोणतीही प्रकरणे आढळलेली नाहीत. हे दोन घातक विषाणू आहेत ज्यामुळे रक्तस्त्राव होतो. मात्र, यापूर्वी हे विषाणू शेजारील काँगो आणि युगांडा या देशांमध्ये आढळून आले आहेत. तथापि, रक्तस्रावाने आढळलेल्या 13 रुग्णांपैकी एकही विषाणू पॉझिटिव्ह (virus positive) आढळला नाही. आरोग्य मंत्रालयाच्या म्हणण्यानुसार, करण्यात आलेली कोविड चाचणीही निगेटिव्ह आली आहे. टांझानियाचे मुख्य वैद्यकीय अधिकारी इफालो सिचल्वेन यांनी सांगितले की एक रुग्ण पूर्णपणे बरा झाला आहे, तर इतर वेगळे आहेत.

Advertisement
Loading...

(4) Krushirang on Twitter: “Maharashtra IMD Alert: ‘तिथे’ पावसाची शक्यता; क्लिक करून वाचा महत्वाचा कृषी सल्ला https://t.co/WL5QNccRqO” / Twitter

Advertisement

“या अज्ञात आजाराची तपासणी करण्यासाठी सरकारने तज्ञांची एक टीम तयार केली आहे,” असे सिचलवेन म्हणाले. त्याचवेळी टांझानियाच्या राष्ट्राध्यक्ष सामिया सुलुहू हसन यांनीही यावर प्रतिक्रिया दिली. मानव आणि वन्य प्राणी यांच्यातील वाढत्या जवळीकमुळे हा विचित्र आजार होऊ शकतो, असे त्यांनी सांगितले. मारबर्ग आणि इबोला हे दोन्ही आजार वटवाघळांची फळे चावल्याने पसरतात. टांझानियाच्या आरोग्य अधिकाऱ्यांनी बुधवारी पुष्टी केली की 13 लोकांना इबोला सारख्या आजाराची लागण झाली आहे. त्यामुळे आतापर्यंत ३ जणांचा मृत्यू झाला आहे. सर्व लोक देशाच्या दक्षिणेकडील लिंडी येथील होते. हा आजार कोणता विषाणू पसरत आहे, याचा शोध अद्याप तज्ञांना लावता आलेला नाही. कोविड किंवा इबोलाचा कोणताही रुग्ण आढळलेला नाही. तो पसरण्याची भीती असल्याने तपासासाठी एक पथक पाठवण्यात आले आहे.

Advertisement

(4) Krushirang on Twitter: “आय्यो.. तर Google will be dangerous..! ‘ते’ सर्च केल्यास खावी लागेल थेट जेलची हवा https://t.co/dEzi6v0Nwa” / Twitter

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply