Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Crime World: बाब्बो.. डासामुळे पकडला चोर..! वाचा चीनी पोलिसांच्या दमदार कामाची गोष्ट

Please wait..

Crime World: दिल्ली : कानून के हाथ बडे लंबे होते है, असे सिनेमात आपण पाहतो. मात्र, प्रत्यक्षात भारतात आणि जगभरात पोलिस हे चोरांच्या किंवा गुन्हेगारांच्या खूप मागे असतात असाच सामान्य समज आहे. त्यालाच चीनी पोलिसांनी (crime in China) छेद दिला आहे. फक्त एका डासाच्या मदतीने (police traced the criminal with a mosquito) गुन्हेगारांच्या मुसक्या अवळण्याची किमया पोलिसांनी केली आहे.

Advertisement

Advertisement

अत्यंत भ्रष्ट गुन्हेगारदेखील काही वेळा चुका करतात आणि काही सुगावा अशा प्रकारे सोडतात की पोलिस त्यांच्यापर्यंत पोहोचतात. परंतु काही वेळा गुन्हेगारांपर्यंत पोहोचण्यात पोलिसांना घाम (police lose their sweat in reaching the criminals) फुटतो. पण चीनमध्ये अशाच एका गुन्ह्याची धक्कादायक घटना समोर आली आहे, जिथे पोलिसांनी एका मच्छरासह गुन्हेगाराचा माग काढला, त्यानंतर जेव्हा पोलिसांचा हात त्याच्या मानेपर्यंत आला तेव्हा त्याने आपल्या गुन्ह्याची कबुली दिली. चित्रपटात, मालिकेत किंवा खरंतर कोणत्याही गुन्ह्यानंतर पोलिस त्या घटनेची कसून चौकशी करतात आणि अशा काही गोष्टी गोळा करतात, जेणेकरून ते गुन्हेगारापर्यंत पोहोचतात हे तुम्ही पाहिले असेल. कधी कधी दिसणारी छोटीशी गोष्टही आरोपीला पकडण्यासाठी पुरेसा पुरावा असतो. नुकतेच चीनमधून असेच काहीसे पाहायला मिळाले, जिथे चिनी पोलिसांनी एका डासाच्या रक्तातून मोठी घटना उघडकीस आणली.

Advertisement

(4) Krushirang on Twitter: “E-Passport: आता येतोय ई-पासपोर्टही..! पहा काय असणार त्यात फीचर्स https://t.co/WPFpjpdhz6” / Twitter

Advertisement

चायनीज न्यूज वेबसाइट साउथ चायना मॉर्निंग पोस्टच्या (Chinese news website South China Morning Post) वृत्तानुसार, चीनच्या फुजियान प्रांतातील फुझोउ शहरात चोरीची मोठी घटना घडली, तपासात सहभागी असलेल्या पोलिसांनी एका डासाच्या मदतीने गुन्हेगाराचा शोध घेतला. आता तुम्ही विचार करत असाल की एका मच्छराने पोलिसांना गुन्हेगारापर्यंत कसे आणले? तर जाणून घ्या संपूर्ण घटना. खरे तर, गेल्या महिन्यात 11 जून रोजी दक्षिणपूर्व चीनमधील फुजियान प्रांतातील फुडो येथे रात्री 1 वाजताच्या सुमारास एक चोर चोरी करण्यासाठी एका निवासी भागातील अपार्टमेंटमध्ये घुसला. चोरट्याने तेथून लाखोंच्या किंमतीच्या अनेक मौल्यवान वस्तूंवर हात साफ केला. एवढेच नाही तर त्याने काही वेळ घरीही घालवला. पोलीस आल्यावर घराचा दरवाजा आतून बंद असल्याने चोरट्याने बाल्कनीतूनच घरात प्रवेश केल्याचा अंदाज पोलिसांनी व्यक्त केला.

Advertisement
Loading...

(4) Krushirang on Twitter: “आय्यो.. तर Google will be dangerous..! ‘ते’ सर्च केल्यास खावी लागेल थेट जेलची हवा https://t.co/dEzi6v0Nwa” / Twitter

Advertisement

एवढेच नाही तर घरात घुसल्यानंतर चोरट्याने अंडी आणि नूडल्स शिजवून रात्र खाल्ली. त्याने घराच्या मालकाच्या बेडरूममध्ये ब्लँकेटचा वापर केला, कारण पोलिसांना घराच्या आतून उकडलेली अंडी, उरलेले नूडल्स आणि एक ब्लँकेट आणि उशी किचनमध्ये बेडवर पडलेली आढळली. त्यानंतर पोलिसांना समजले की, चोराने आधी घरात वेळ घालवला आणि नंतर मौल्यवान वस्तू चोरून पळ काढला. पोलिसांनी पुराव्यासाठी घराच्या आत डोकावून पाहिले असता त्यांना राहत्या घराच्या भिंतीवर दोन मृत डास व रक्ताचे डाग आढळून आले. भिंतीवर राहिलेल्या डासांच्या शरीरातून रक्ताचे थेंबही बाहेर आले होते. त्यानंतर पोलिसांनी भिंतीवरून रक्ताचे नमुने काढले, ज्यांनी नंतर त्यांच्या रेकॉर्डसाठी डीएनए चाचणीसाठी पाठवले.

Advertisement

(4) Krushirang on Twitter: “Crime World: आणि म्हणून सौदी राजपुत्राने केला पत्रकारचा खून..! पहा नेमके का व्हायरल झालेय आता हे प्रकरण https://t.co/wHnwAi3swp” / Twitter

Advertisement

डीएनए चाचणीनंतर पोलिसांना आढळून आले की डीएनए चाई नावाच्या गुन्हेगाराशी जुळत आहे, ज्याचा जुना गुन्हेगारी रेकॉर्ड आहे, ज्याला नंतर 30 जून रोजी ताब्यात घेण्यात आले. पोलिसांच्या चौकशीनंतर चाईने अपार्टमेंटमधील घरफोडी आणि इतर चार चोरीची कबुली दिली. पोलिसांनी सांगितले की, दोन्ही डासांनी चोराला चावा घेतला आणि त्याचे रक्त प्यायले, त्यानंतर चोरट्याने त्याची हत्या केली. अशा परिस्थितीत तो डास पोलिसांसाठी उपयुक्त ठरला.

Advertisement

(4) Krushirang on Twitter: “Gold Price : खुशखबर..! सोने खरेदीची सुवर्णसंधी; सोने दरात मोठी घसरण; जाणून घ्या, काय आहेत भाव.. https://t.co/h5aOSozodM” / Twitter

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply