Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Stock Market: ‘ह्या’ 3 शेअर्समध्ये गुंतवणूक करण्याची हीच ती वेळ..

Please wait..

Stock Market: गेल्या काही महिन्यांपासून शेअर बाजारात (Stock Market) चढ-उतार सुरू आहेत. या दरम्यान, असे बरेच साठे आहेत जे त्यांच्या उच्च पातळीच्या निम्म्याहून कमी पातळीवर घसरत आहेत. यातील काही शेअर्स (Stock) दिग्गज बँका आणि कंपन्यांचे आहेत. RBL बँकेचा शेअर 80 रुपयांच्या आसपास प्रवास करत आहे, जो एका वर्षात 221.30 रुपयांवरून घसरत आहे. त्याचप्रमाणे एनबीएफसी पंजाब नॅशनल बँक हाउसिंग फायनान्स (PNB housing finance) च्या स्टॉकमध्येही मोठी घसरण झाली आहे.

Advertisement

9 महिन्यांत सेन्सेक्स 9000 अंकांनी तोडला
ऑक्टोबर 2021 मध्ये 62000 च्या पुढे गेलेला सेन्सेक्स सध्या घसरत आहे आणि 53000 च्या वर प्रवास करत आहे. अशा प्रकारे शेअर बाजाराचा सेन्सेक्स 9 महिन्यांत जवळपास 9000 अंकांनी तुटला आहे. या दरम्यान, अनेक दिग्गज स्टॉक्स त्यांच्या 52 आठवड्यांच्या नीचांकी पातळीवर चालू आहेत. अनेक जण निम्म्यावरही पोहोचले आहेत. अशाच काही शेअर्सबद्दल जाणून घेऊया जे यावेळी निम्म्याहून अधिक घसरले आहेत.

Advertisement

Advertisement
Loading...

वैभव ग्लोबल
इलेक्ट्रॉनिक रिटेलर कंपनी वैभव ग्लोबल लिमिटेडच्या शेअरचा 52 आठवड्यांचा उच्चांक 860 रुपये आणि नीचांकी 287.90 रुपये आहे. गुरुवारी हा शेअर 298 रुपयांपर्यंत घसरला. गेल्या एका महिन्यातच त्यात सुमारे 10 टक्क्यांनी घट झाली आहे. पाहिले तर हा साठा एका वर्षात 60 टक्क्यांहून अधिक घसरला आहे. आता तज्ञ ते खरेदी करण्याचा सल्ला देत आहेत.
आरबीएल बँक
221.30 रुपयांच्या उच्च पातळीवर पोहोचलेल्या RBL बँकेचा शेअर आता 81 रुपयांच्या पातळीवर आला आहे. या समभागाची 52 आठवड्यांची नीचांकी पातळी 74.15 रुपये आहे. पाच वर्षांपूर्वी गुंतवणूक करणाऱ्यांनाही या शेअरने 84 टक्के तोटा दिला आहे. त्यावेळी शेअर 451 रुपयांवर होता. बहुतेक तज्ञ ते खरेदी करण्याचा सल्ला देत आहेत.

Advertisement

Advertisement

पीएनबी गृहनिर्माण
पीएनबी हाऊसिंगच्या स्टॉकची 52 आठवड्यांची उच्च पातळी 767.10 रुपये आहे आणि निम्न पातळी 311.45 रुपये आहे. 14 जुलै रोजी बंद झालेल्या ट्रेडिंग सत्रात तो 331 रुपयांवर बंद झाला. पाच वर्षांत या समभागाने गुंतवणूकदारांची 78% पेक्षा जास्त फसवणूक केली आहे. पाच वर्षांपूर्वी हा शेअर 1173 रुपयांवर होता. वर्षभरात त्यात 50 टक्क्यांहून अधिक घसरण झाली आहे. गुंतवणूकदारही ते खरेदी करण्याचा सल्ला देत आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply