Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Weather Update : आता ‘या’ 5 राज्यांत जोरदार बरसणार.. पहा, कुठे होणार मुसळधार पाऊस..

Please wait..

Weather Update : महाराष्ट्र आणि गुजरातमध्ये अतिमुसळधार बरसल्यानंतर आता उत्तर भारतातही जोरदार पाऊस (Heavy Rain In North India) होणार आहे. हिमाचल प्रदेश, उत्तराखंड, पंजाब, हरियाणा, जम्मू-काश्मीर आणि राजस्थानमध्ये येत्या तीन दिवसांत मोठ्या प्रमाणात पाऊस (Heavy Rain) पडण्याची शक्यता हवामान खात्याने (IMD) वर्तवली आहे. उत्तर प्रदेशातही या काळात काही ठिकाणी पाऊस पडेल. त्यानंतर पावसाचा जोर आणखी वाढू शकतो.

Advertisement

Advertisement

IMD ने हिमाचलमध्ये 16 जुलैला, राजस्थानमध्ये 17 जुलैला, पंजाब आणि हरियाणामध्ये 19 पर्यंत, उत्तराखंडमध्ये 16 आणि 17 जुलैला मुसळधार पावसाचा अंदाज वर्तवला आहे. 18 जुलै रोजी पूर्व उत्तर प्रदेशातही चांगला पाऊस होण्याची शक्यता आहे. विभागाचे म्हणणे आहे की राजस्थानमध्ये 16, हिमाचल आणि उत्तर प्रदेशमध्ये 19 आणि उत्तराखंडमध्ये 18 आणि 19 तारखेला काही भागात मुसळधार पाऊस पडू शकतो.

Advertisement
Loading...

महाराष्ट्र (Maharashtra) आणि गुजरातमध्ये (Gujarat) मुसळधार पावसाने थैमान घातलेले ढग आता विरून जाण्याची शक्यता आहे. छत्तीसगड, विदर्भ, मध्य प्रदेश, ओडिशा, गोवा, केरळ आणि किनारी कर्नाटकात पुढील 5 दिवसांत मुसळधार पाऊस पडण्याची शक्यता आहे, असे आयएमडीने म्हटले आहे. त्याचप्रमाणे 16 जुलै रोजी तामिळनाडू, पाँडेचेरी आणि कराईकलमध्ये जोरदार पावसाचा अंदाज आहे.

Advertisement

Advertisement

खाजगी हवामान संस्था स्कायमेटच्या (Skymate Weather) म्हणण्यानुसार, ईशान्य अरबी समुद्र आणि गुजरातच्या लगतच्या किनारी भागात चक्रीवादळ प्रणाली कायम आहे. त्याच्या प्रभावाखाली गुजरात किनारी पश्चिम भागात कमी दाबाचे क्षेत्र तयार होण्याची शक्यता आहे. याशिवाय उत्तर ओडिशा आणि लगतच्या भागात कमी दाबाचे क्षेत्र कायम असून ते नैऋत्य दिशेने सरकत आहे. एजन्सीने म्हटले आहे की, उत्तर अफगाणिस्तान (Afghanistan) आणि लगतच्या उत्तर पाकिस्तानवर (Pakistan) एक वेस्टर्न डिस्टर्बन्स कायम आहे. त्याचाही परिणाम जाणवत आहे.

Advertisement

दरम्यान, राज्यात अनेक ठिकाणी मुसळधार पाऊस होत आहे. धरणे भरण्याच्या मार्गावर आहेत. अनेक ठिकाणी पूरसदृश्य परिस्थिती निर्माण झाली आहे. आणखीही काही ठिकाणी पाऊस होत आहे.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply