Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Traffic Rules: तर ‘त्या’ महिलांना 5 लाखांचा दंड; आणि लायसन्सही होणार आहे रद्द..!

Please wait..

Traffic Rules in UK : नवी दिल्ली : भारतात वेळोवेळी वाहतूक नियमांमध्ये बदल करून ते कडक करण्याचा प्रयत्न केला जातो. मात्र, तरीही सरकारी बाबू, मंत्री आणि राजकीय नेत्यांच्या मदतीने वाहन चलवण्याचे नियम सर्रास मोडले जातात. अशावेळी गरिबांना मात्र भारतीय पोलिस मोठ्या प्रमाणात लुटतात. किरकोळ चूक होऊन वाहतुकीचे नियम मोडल्याने सामान्यांना पोलिस झटका (Breaking traffic rules increases) देतात. मात्र, इंग्लंड (United Kingdon) देशात असे करणे शक्य होत नाही. तसेच इथे चक्क थेट 5 लाखांचा दंड करण्याचा नियम लागू झाला आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

भारतातही वाहतुकीचे नियम मोडल्याबद्दल तुम्हाला मोठा दंड भरावा लागू शकतो किंवा शिक्षा होऊ शकते. मात्र, दंड असूनही भारतात वाहतुकीचे नियम मोडणाऱ्यांची संख्या मोठी आहे. चलन भरल्यानंतर लोक निघून जातात आणि पुढच्या वेळी पुन्हा तीच चूक करतात, परंतु जर तुम्ही युनायटेड किंग्डन म्हणजे UK मध्ये असाल तर तुमच्या या चुकीमुळे तुमचा परवाना रद्द होऊ शकतो. चप्पल घालून कार चालवणे हे यूकेमध्ये वाहतूक नियमांचे उल्लंघन आहे. UK च्या हायवे कोडचा नियम 97 तोडणे तुम्हाला खूप महागात पडू शकते. तुम्हाला फक्त 5 लाखांपर्यंतचा मोठा दंड भरावा लागेल, पण तुमचा ड्रायव्हिंग लायसन्स कायमचा रद्द होऊ शकतो. यूके ट्रॅफिक कायद्यानुसार, चप्पल, सँडल किंवा उंच टाच घालून कार चालवणे हा गुन्हा आहे आणि असे केल्यास तुम्हाला मोठा दंड होऊ शकतो. (Driving a car wearing slippers is a violation of traffic rules; traffic law, driving a car while wearing slippers, sandals or high heels is an offense)

Advertisement

Advertisement

यूकेमध्ये तुम्ही चप्पल किंवा उंच टाच किंवा सँडल घालून कार चालवताना पकडले गेल्यास, तुम्हाला पाच लाखांपर्यंत दंड होऊ शकतो किंवा तुमचा ड्रायव्हिंग लायसन्स आयुष्यभरासाठी रद्द होऊ शकतो. खरं तर, तज्ञ म्हणतात की चप्पल किंवा टाचांमध्ये पायाच्या घोट्याच्या हालचालीमध्ये समस्या असते, ज्यामुळे अपघाताची शक्यता वाढते. म्हणून, नियम 97 अंतर्गत असे करताना पकडले गेल्यास, 9000 ते 5 लाख रुपयांपर्यंतचे चालान कापले जाऊ शकते किंवा DL रद्द केले जाऊ शकते. त्याचप्रमाणे यूकेमध्ये जर तुम्ही कमी इंधनात गाडी चालवली तर तुम्हाला दंड भरावा लागेल. यूके हायवे पोलिस अथॉरिटीच्या म्हणण्यानुसार, जर वाहनात कमी इंधन असेल तर ते मध्यभागी थांबण्याचा धोका आहे. रस्त्याच्या मधोमध किंवा महामार्गावर गाडी थांबली तर जामची परिस्थिती निर्माण होते. अशा परिस्थितीत, कमी इंधनात गाडी चालवल्यास, तुम्हाला 100 पौंड किंवा सुमारे 10000 रुपये दंड भरावा लागेल. असे वारंवार केल्याने तुमचा परवाना रद्द होईल.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply