Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Maharashtra Weather Updates: अर्र.. ‘त्या’ भागात ऑरेंज / येलो अलर्ट जारी; पहा कुठे होणार मुसळधार

Please wait..

Maharashtra Weather Updates : मुंबई : मुंबईसह (मायानगरी) संपूर्ण महाराष्ट्राला आता मुसळधार पावसाने (Maharashtra including Mayanagari Mumbai is in the grip of heavy rains) झोडपले आहे. राज्यात अनेक ठिकाणी पाणी साचल्याने अनेक जिल्ह्यांमध्ये नद्या वेगाने वाहत आहेत. भारतीय हवामान खात्याने (Indian Meteorological Department) आपल्या ताज्या अपडेटमध्ये राज्यातील अनेक जिल्ह्यांमध्ये मुसळधार पावसाची शक्यता असल्याचे म्हटले आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

पालघर, पुणे आणि सातारा जिल्ह्यांसाठी आज ऑरेंज अलर्ट जारी करतानाच मुंबई, ठाणे, रायगड, रत्नागिरी, सिंधुदुर्ग, नाशिक, कोल्हापूर, अकोला, अमरावती, भंडारा, बुलढाणा, चंद्रपूर, गडचिरोली, गोंदिया, नागपूर, वर्धा, वाशिम आणि यवतमाळमध्ये यलो अलर्ट देण्यात आलेला आहे. (orange alert for Palghar, Pune and Satara districts today, while Mumbai, Thane, Raigad, Ratnagiri, Sindhudurg, Nashik, Kolhapur, Akola, Amravati, Bhandara, Buldhana, Chandrapur, Gadchiroli, Gondia, Nagpur, Wardha, Yellow alert continues in Washim and Yavatmal today)

Advertisement

Advertisement

मुसळधार पावसानंतर राज्यात पूरसदृश परिस्थिती निर्माण झाली आहे. याबाबत माहिती देताना महाराष्ट्र आपत्ती व्यवस्थापनाने म्हटले आहे की, राज्यात गेल्या 24 तासांत 4 जणांचा मृत्यू झाल्याने मृतांची संख्या 99 वर पोहोचली असून 181 जनावरांचा मृत्यू झाला आहे. 7,963 लोकांना सुरक्षित स्थळी हलवण्यात आले आहे, तर एनडीआरएफच्या 14 तुकड्या आणि एसडीआरएफच्या 6 तुकड्या मदतकार्यासाठी तैनात करण्यात आल्या आहेत. महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे (Maharashtra CM Eknath Shinde) म्हणाले की, ‘मी बारकाईने निरीक्षण करत आहे. सर्व अधिकारी माझ्या संपर्कात आहेत. बाधित भागातील लोकांना सुरक्षित स्थळी आणण्याचे काम सुरू आहे. कोणत्याही प्रकारची दुर्घटना टाळण्यासाठी आमचे सरकार कटिबद्ध आहे.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply