Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Adani Vs Ambani: अंबानींना आता अदानी झटका; दोन गुजरातींमध्ये त्यावर पेटणार बिजनेस वॉर

Please wait..

Adani Vs Ambani: मुंबई : भारतातील दोन बडे श्रीमंत (biggest riches of India) आणि गुजराती दिग्गज आता समोरासमोर आले आहेत. याला निमित्त ठरले आहे ते 5G स्पेक्ट्रम लिलाव (5G spectrum auction) याचे. लिलावात गौतम अदानी (Gautam Adani) यांची एंट्री झाल्यानंतर आता हा लिलाव खूपच रोचक बनला आहे. कारण आतापर्यंत विमानतळ आणि बंदरांचे मालक असलेले गौतम अदानी यांनीही 5G मध्ये स्वारस्य दाखवण्यास सुरुवात केली आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

अदानी समूहाचे टेलिकॉमशी (Telecom) कोणतेही संबंध नव्हते, पण आता गौतम अदानीही 5G स्पेक्ट्रमसाठी बोली लावणार आहेत. या लिलावात गौतम अदानी यांचा प्रवेश झाल्यापासून ही स्पर्धा रिलायन्स इंडस्ट्रीजचे मालक मुकेश अंबानी (Mukesh Ambani, owner of Reliance Industries) आणि अदानी समूहाचे मालक गौतम अदानी यांच्यात थेट लढत झाली आहे. Airtel आणि Vodafone व्यतिरिक्त, गौतम अदानी देखील 5G ​​लिलावात सामील झाले आहेत. खुद्द अदानी समूहाने याबाबत माहिती दिली होती. अदानी तिच्या उपकंपनी अदानी डेटा नेटवर्क्सद्वारे 5G लिलावात (5G auction through its subsidiary Adani Data Networks) सहभागी होणार आहे. या अदानी कंपनीची एकूण संपत्ती 248.35 कोटी रुपये आहे, जी अदानी एंटरप्रायझेस लिमिटेडची (Adani Enterprises Limited) पूर्ण मालकीची कंपनी आहे.

Advertisement

Advertisement

हायस्पीड इंटरनेट पुरवणाऱ्या 5G स्पेक्ट्रमचा लिलाव 26 जुलैपासून सुरू होणार आहे. ज्यामध्ये अदानीची एन्ट्री झाल्याने ही स्पर्धा रंजक बनली आहे. जरी अदानी समूह दावा करत आहे की ग्राहक गतिशीलता क्षेत्रात प्रवेश करण्याचा त्यांचा हेतू नाही, परंतु त्यांच्या कंपनीच्या वैयक्तिक वापरासाठी स्पेक्ट्रम खरेदी करू इच्छित आहे, परंतु बाजार तज्ञांचे म्हणणे आहे की अदानी समूह लवकरच किंवा नंतर एक महत्वाचा ग्राहक असेल. आतल्या बातमीनुसार अदानी समूह दूरसंचार क्षेत्रात धमाकेदार एंट्री करण्याच्या तयारीत आहे. जिओच्या (Jio) माध्यमातून 2016 मध्ये अंबानींनी टेलिकॉम क्षेत्रात (telecommunications sector) ज्या प्रकारे प्रवेश केला होता, अदानीही असेच काही करू शकतात.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply