Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Home Ministry News: कावड यात्रेसाठी आलीय महत्वाची सूचना; पहा काय म्हटलेय मंत्रालयाने

Please wait..

दिल्ली : गुरुवारपासून कावड यात्रा (Kanwar Yatra) सुरू झाली असून श्रावण महिना सुरुवात होताच भोळे भक्त या यात्रेत उत्साहात सहभागी झालेले आहेत. या यात्रेपूर्वी गृह मंत्रालयाकडून (Home Ministry News) उत्तर भारतीय राज्य सरकारला (Ministry of Home Affairs to the State Government) एक अॅडव्हायजरी जारी करण्यात आली आहे. काही कट्टरवादी या यात्रेवर हल्ला करू शकतात म्हणून यात्रेची सुरक्षा वाढवण्यात यावी, अशी सूचना त्यात आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

गुप्तचर विभागाच्या इनपुटच्या अहवालाच्या आधारे, गृह मंत्रालयाने अनेक राज्यांना ही सूचना जारी केली आहे. उत्तर प्रदेश, उत्तराखंड, मध्य प्रदेशसाठी ही अॅडव्हायजरी जारी करण्यात आली असून यात्रेसाठी सुरक्षा व्यवस्था वाढवण्यात यावी, असे सांगण्यात आले आहे. (Uttar Pradesh, Uttarakhand, Madhya Pradesh and it has been said that security arrangements should be increased) यासोबतच रेल्वे बोर्डाने गाड्यांची सुरक्षा वाढवण्याच्या सूचनाही दिल्या आहेत. (Railway Board has also instructed to increase the security of trains) यात्रेदरम्यान मोठ्या प्रमाणात पोलीस बंदोबस्त तैनात करण्यात यावा, असे यात म्हटले आहे. यात्रा महिन्याच्या (month of Sawan) पहिल्या दिवसापासून सुरू होते. कडेकोट बंदोबस्तात शिवभक्तांची यात्रा (Lord Shiva’s devotees) सुरू झाली आणि गंगेचे पाणी घेण्यासाठी यात्रेकरूंनी हरिद्वार गाठले आहे.

Advertisement

Advertisement

कोरोनामुळे यात्रा सलग दोन वर्षे होऊ शकली नाही. तब्बल दोन वर्षानंतर पुन्हा एकदा यात्रा सुरू होत आहे. सुमारे चार कोटी भाविक हरिद्वारला (four crore Kanwariyas will reach Haridwar) पोहोचतील असा प्रशासनाचा अंदाज आहे. दिल्ली, हिमाचल प्रदेश, हरियाणा, पंजाब, राजस्थान येथून उत्तर प्रदेशातील अनेक राज्यांतील कावडी हरिद्वार आणि ऋषिकेशला पोहोचतात, ते येथे गंगाजल घेऊन भगवान शंकराला अर्पण करतात. या ठिकाणी मोठ्या संख्येने भाविक येत असल्याने हरिद्वार आणि ऋषिकेशमध्ये सुरक्षा व्यवस्था वाढवण्यात आली आहे. ठिकठिकाणी सीसीटीव्ही कॅमेरे बसवण्यात आले आहेत. ड्रोन तैनात करण्यात आले आहेत. सोशल मीडियावर लक्ष ठेवले जात आहे. मेळा परिसरात बॉम्ब निकामी पथक, दहशतवादी विरोधी पथक तैनात (Bomb Disposal Team, Anti Terrorist Squat) करण्यात आले आहे. हरिद्वार आणि लगतच्या भागाची 12 सुपर झोन, 31 झोन, 133 सेक्टरमध्ये विभागणी करण्यात आली असून येथे 10 हजार सैनिक तैनात करण्यात आले आहेत. (Haridwar and Rishikesh from Delhi, Himachal Pradesh, Haryana, Punjab, Rajasthan, they collect Gangajal here and offer it to Lord Shiva)

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply