Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Sril Lanka Crisis : अखेर श्रीलंकेच्या राष्ट्रपतींनी घेतला ‘तो’ मोठा निर्णय; जाणून घ्या, महत्वाचे अपडेट..

Please wait..

Sri Lanka Crisis : श्रीलंकेचे राष्ट्रपती गोटाबाया राजपक्षे (Gotabaya Rajapaksa) यांनी गुरुवारी आपला राजीनामा (Resignation) संसदेच्या अध्यक्षांना ई मेल केला. बुधवारी पत्नीसह श्रीलंकेतून पळून गेलेल्या राजपक्षे यांना खासगी भेटीसाठी सिंगापूरमध्ये (Singapore) प्रवेश करण्याची परवानगी देण्यात आली आहे. सिंगापूर परराष्ट्र मंत्रालयाच्या म्हणण्यानुसार, राजपक्षे यांनी आश्रय मागितलेला नाही किंवा त्यांना आश्रय देण्यात आलेला नाही. ते सिंगापूरमध्ये ‘खासगी दौऱ्यावर’ आले आहेत.

Advertisement

Advertisement

श्रीलंकेच्या संसदेचे अध्यक्ष महिंदा यापा अभयवर्धने यांनी गुरुवारी गोटाबाया राजपक्षे यांना सांगितले, की त्यांनी लवकरात लवकर अध्यक्षपदाचा राजीनामा द्यावा, अन्यथा ते त्यांना काढून टाकण्यासाठी इतर पर्यायांचा विचार करतील. या इशाऱ्यानंतर राजपक्षे यांनी गुरुवारी राजीनामा पाठवला. राजपक्षे सिंगापूरमध्ये दाखल झाले आहेत. श्रीलंकेची अर्थव्यवस्था (Sri Lanka Economy) हाताळण्यात सरकारच्या अपयशाविरुद्ध सार्वजनिक विद्रोह सुरू झाल्यानंतर राजपक्षे यांनी देश सोडून पलायन केले.

Advertisement
Loading...

प्रसारमाध्यमांच्या प्रश्नांना उत्तर देताना, सिंगापूर परराष्ट्र मंत्रालयाच्या प्रवक्त्याने खात्री केली की राजपक्षे यांना “खाजगी भेटीसाठी सिंगापूरमध्ये प्रवेश करण्याची परवानगी” देण्यात आली आहे. प्रवक्त्याने सांगितले की, राजपक्षे यांनी आश्रयासाठी अर्ज केलेला नाही किंवा त्यांना आश्रय देण्यात आलेला नाही.

Advertisement

Advertisement

राजपक्षे यांनी बुधवारी राष्ट्रपतीपदाचा राजीनामा देण्याचे आश्वासन दिले होते. त्यांनी देश सोडल्यानंतर काही तासांनंतर, पंतप्रधान रानिल विक्रमसिंघे (Ranil Wickremesinghe) यांची कार्यवाहक राष्ट्रपती म्हणून नियुक्ती करण्यात आली आणि यामुळे देशातील राजकीय संकट अधिक गडद झाले आणि निषेधाची एक नवीन फेरी सुरू झाली. शनिवारी राष्ट्रपती भवनावर विरोधकांनी हल्ला केल्यानंतर राजपक्षे यांनी बुधवारी राजीनामा देण्याची घोषणा केली. आंदोलकांचा असा विश्वास आहे की देशाच्या अभूतपूर्व आर्थिक संकटाला राजपक्षे जबाबदार आहेत, ज्यामुळे देशाची परिस्थिती बिघडली आहे.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply