Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

President Election : काँग्रेसला आणखी एक जोरदार झटका.. JMM घेतला मोठा निर्णय; जाणून घ्या..

Please wait..

President Election : झारखंड मुक्ती मोर्चाने (JMM) काँग्रेसला पुन्हा एकदा मोठा धक्का दिला आहे. राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीत एनडीएच्या उमेदवार द्रौपदी मुर्मू (Draupadi Murmu) यांना पाठिंबा देण्याचा निर्णय घेतला आहे. राज्यसभा निवडणुकीतही झामुमोने (Jharkhand Mukti Morcha) आपला उमेदवार उभा करून काँग्रेसला बॅकफूटवर ठेवले होते. काँग्रेस (Congress) झामुमोसोबत सरकारमध्ये असले तरीही आघाडीत कुठेही फूट नाही म्हणून अशा कोणत्याही निर्णयाला उघडपणे विरोध करण्याच्या मनस्थितीत नाही.

Advertisement

Advertisement

राज्यसभा निवडणुकीत (Rajyasabha Election) यावेळी झामुमो त्यांच्या उमेदवाराला पाठिंबा देईल, अशी आशा काँग्रेसने बाळगली होती. पण तसे झाले नाही. काँग्रेस नेते आणि आमदारांनी सुरुवातीला पक्षाचे प्रभारी अविनाश पांडे यांच्यासमोर नाराजी व्यक्त केली होती. मात्र, नंतर काँग्रेसचा एकही आमदार किंवा नेता नाराज नसल्याचे प्रभारींनी माध्यमांसमोर स्पष्ट केले. त्याच दिवशी झामुमोने सरकारसाठी समन्वय समिती स्थापन करून काँग्रेस नेत्यांची नाराजी दूर करण्याचा प्रयत्न केला.

Advertisement
Loading...

राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीत, JMM ने UPA मार्गदर्शक तत्त्वे किंवा युती धर्माचे पालन करण्यास स्पष्टपणे नकार दिला. झामुमोसमोर भविष्यातील राजकारण उभे आहे. एनडीएचा (NDA) उमेदवार जाहीर झाल्यापासून झामुमोमध्ये याबाबत खळबळ उडाली होती. जेएमएमच्या एका मोठ्या वर्गाने द्रौपदी मुर्मू यांच्या बाजूने मतदान करण्याचे ठरवले होते. त्यानंतर पक्ष मुर्मूना पाठिंबा देणार असल्याचे संकेत मिळत होते.

Advertisement

Advertisement

आता काँग्रेसकडे मर्यादित पर्याय आहेत. त्यांनी मौन पाळून झामुमोचा निर्णय स्वीकारावा. सरकार चालवण्यासाठी आपली युती असल्याचे स्पष्टीकरण देऊन काँग्रेस नेत्यांनी आपली भूमिका आधीच स्पष्ट केली होती. राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीत कोणाला मत द्यायचे, हा झामुमोचा स्वत:चा पर्याय आणि निर्णय असू शकतो. या मुद्द्यावर पाठिंबा काढून घेण्याबाबत काँग्रेस कोणताही मोठा किंवा कठोर निर्णय घेण्याच्या स्थितीत नाही. भविष्यातही काँग्रेस त्यांना यूपीए (UPA) सदस्य मानून त्यांच्यासोबत चालत राहील. सीपीआय-एमएल राज्य समितीचे सचिव मनोज भगत यांनी द्रौपदी मुर्मू यांना अध्यक्षपदासाठी जेएमएमच्या समर्थनाला विरोध केला आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply