Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Elon Musk: टेस्लाला झटका..! कार्यालयही केले बंद..! पहा कितीजणांना बसलाय फटका

Please wait..

मुंबई : जगातील सर्वाधिक श्रीमंत म्हणून मिरवणाऱ्या इलॉन मस्क (Elon Musk) याला अखेरीस ट्विटर डिलमधून बाहेर पडण्याची नामुष्की स्वीकारावी लागली आहे. त्याचा चाहत्यांना झटका बसलेला असतानाच आता इलॉन मस्क यांच्या टेस्ला कंपनीने आपल्या ऑटोपायलट टीममधील 229 कर्मचार्‍यांना (laid off 229 annotation employees from its Autopilot team) काढून टाकले आहे आणि यूएसमधील त्यांचे एक कार्यालय बंद केले आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

यूएस मधील कॅलिफोर्निया राज्यातील नियामक फाइलिंगनुसार आणि टेकक्रंच यांच्या म्हणण्यानुसार, टेस्लाने आपल्या सॅन माटेओ कार्यालयातून कामगारांना काढून टाकले होते ज्यात 276 कामगार होते. अहवालानुसार उर्वरित 47 कर्मचाऱ्यांना टेस्लाच्या बफेलो ऑटोपायलट कार्यालयात काम करण्यासाठी पाठवले जाऊ शकते. “बहुतेक कामगार माफक प्रमाणात कमी-कुशल, कमी वेतनाच्या नोकऱ्यांमध्ये होते, जसे की ऑटोपायलट डेटा लेबलिंग, ज्यामध्ये टेस्लाच्या अल्गोरिदमने एखादी वस्तू चांगली किंवा खराब ओळखली की नाही हे निर्धारित करणे समाविष्ट आहे,” अहवालात जोडले गेले आहे. टेस्लाचे सीईओ इलॉन मस्क यांनी गेल्या महिन्यात जाहीर केलेल्या पगारदार कर्मचार्‍यातील 10 टक्के कपातीचा हा भाग आहे असे म्हटले जात आहे.

Advertisement

Advertisement

मस्कच्या घोषणेनंतर टेस्लाने पगारदार कर्मचार्‍यांना कामावरून काढण्यास सुरुवात केली आहे. ज्यामुळे टेस्लाची एकूण हेडकाउंट अंदाजे 3.5 टक्क्यांनी कमी होईल. टेस्ला त्याच्या सुविधांमध्ये 1,00,000 पेक्षा जास्त लोकांना रोजगार देते. टेस्लाच्या माजी कर्मचार्‍यांचे प्रतिनिधीत्व करणार्‍या वकिलांच्या पथकाने, ज्यांना गेल्या महिन्यात कामावरून काढून टाकण्यात आले होते, त्यांनी काढून टाकलेल्या कामगारांसाठी यूएस कोर्टाकडे आपत्कालीन संरक्षणाची मागणी केली आहे. फिर्यादींनी असा आरोप केला की कंपनीने फेडरल कायद्याने टाळेबंदीच्या वेळी आवश्यक असलेली 60 दिवसांची आगाऊ सूचना दिली नाही. (Tesla started laying off salaried employees after Musk’s announcement)

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply