Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Makeup Tips: पावसाळ्यात मेकअप जास्त काळ टिकवण्यासाठी ‘या’ टिप्स फॉलो करा, टचअपची गरज भासणार नाही

Please wait..

Makeup Tips: पावसाळ्यात (rainy season) हवामान दमट होते. उष्णतेमुळे शरीराला जास्त घाम येतो. त्याचबरोबर चेहऱ्याचा (Face) मेकअपही (Makeup) धुतला जातो, पावसाळ्यात मेकअप करणे अशक्य आहे असे नाही. काही खास मेकअप टिप्सच्या मदतीने तुम्ही मेकअप टिकाऊ बनवू शकता. होय, इथे आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत की पावसाळ्यात तुम्ही तुमचा मेकअप कसा व्यवस्थित ठेवू शकता? चला जाणून घेऊया.

Advertisement

पावसाळ्यात हा मेकअप सेट करा
मेकअप करण्यापूर्वी बर्फ लावा
पावसाळ्यात त्वचा चिकट होते. त्यामुळे चेहऱ्यावर मेकअप राहत नाही. अशा परिस्थितीत, मेकअप टिकाऊ बनविण्यासाठी, आपल्याला प्रथम आपली त्वचा तयार करावी लागेल. यासाठी मेकअप करण्यापूर्वी बर्फाच्या तुकड्याने 15 मिनिटे चेहऱ्याची मालिश करावी. असे केल्याने त्वचा थंड राहते आणि मेकअप केल्यानंतर बराच काळ टिकते.

Advertisement

Advertisement

प्राइमर वापरा
पावसाळ्यात तुमचा मेकअप टिकाऊ बनवण्यासाठी प्राइमर वापरा. प्राइमर लावल्याने मेकअप बराच काळ चेहऱ्यावर टिकून राहतो.

Advertisement
Loading...

पावसाळ्यात पावडर फाउंडेशन लावा
पावसाळ्यात लिक्विड फाउंडेशन लावण्याऐवजी पावडर फाउंडेशन लावा. यामुळे त्वचेला चिकटपणा राहणार नाही. प्रथम सौम्य क्लींजरने चेहरा स्वच्छ करा. त्यानंतर मॉइश्चरायझर लावा. त्यानंतर प्राइमर लावा. यानंतर ब्रशच्या मदतीने चेहरा आणि मानेवर पावडर फाउंडेशन लावा. आम्ही तुम्हाला सांगतो की पावडर फाउंडेशन घाम शोषून घेते आणि चेहरा कोरडा ठेवतो.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

पावसाळ्यात अशा प्रकारे लावा लिपस्टिक
पावसाळ्यात तुम्ही अशी लिपस्टिक लावावी जी जास्त काळ टिकते.तुम्ही लिक्विड मॅट लिपस्टिक लावू शकता. ही लिपस्टिक ओठांना सुंदर तर बनवतेच पण ओठांवर दीर्घकाळ टिकते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply