Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Diabetes Test: यावेळी Diabetes Test केल्याने मिळतो योग्य परिणाम; जाणून घ्या डिटेल्स

Please wait..

Diabetes Test: जर एखाद्या व्यक्तीला मधुमेह (Diabetes) आहे, तर त्याला नेहमी काळजी असते की त्याच्या रक्तातील साखरेची पातळी (Sugar Level) वाढली आहे की नाही, त्याला नियमितपणे त्याचे रक्त तपासावे लागेल. मधुमेही रुग्णांच्या शरीरात एकतर पुरेसे इन्सुलिन (insulin) तयार होत नाही किंवा बनवलेले इन्सुलिन योग्य प्रकारे वापरता येत नाही, त्यामुळे अनेकदा साखरेची पातळी वाढू लागते. या आजाराच्या वेळी विशेष काळजी न घेतल्यास इतर अनेक आजार त्यातून उद्भवू लागतात. जसे हृदयविकाराचा झटका, किडनीचे आजार, यकृताचे आजार इ.

Advertisement

रक्तातील साखरेची नियमित तपासणी करा
नियमित रक्त तपासणी करून सर्वात मोठी समस्या टाळता येते. पूर्वी मधुमेहाच्या रुग्णांना अशा चाचण्या करून घेण्यासाठी पॅथॉलॉजी लॅबमध्ये जावे लागत होते, परंतु तंत्रज्ञानाच्या विकासामुळे, आजकाल बाजारात अनेक पोर्टेबल ब्लड ग्लुकोज मीटर आहेत, ज्याच्या मदतीने तुम्ही घरच्या घरी साखर तपासू शकता. चला, आज आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत की शुगर टेस्ट करण्‍याची सर्वोत्तम वेळ कोणती आहे आणि तुमची शुगर लेव्हल काय असावी.

Advertisement

Advertisement

रक्तातील साखरेची चाचणी कधी करावी?
सतत देखरेख ठेवण्यासाठी तुम्ही दिवसातून अनेक वेळा रक्तातील साखरेची चाचणी करू शकता, परंतु तसे करण्यापूर्वी डॉक्टरांचा सल्ला घेणे फार महत्वाचे आहे. चाचणी घेण्याचा सहसा सल्ला दिला जात असला तरी, आम्ही तुम्हाला सांगत आहोत.

Advertisement
Loading...

– नाश्ता आणि रात्रीचे जेवण करण्यापूर्वी
– कसरत करण्यापूर्वी आणि नंतर
– रात्री झोपण्यापूर्वी

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

साखरेची पातळी काय असावी
अमेरिकन डायबिटीज असोसिएशन (ADA) नुसार, तुमची जेवणापूर्वी साखरेची पातळी 80 ते 130 mg/dL असावी.
ADA नुसार, तुमच्या रक्तातील साखर जेवणानंतर 2 तासांनी 180 mg/dL असावी.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply