Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Best Mileage Car: Maruti Alto पेक्षा ‘ही’ कार जास्त मायलेज देते; दरमहा होणार हजारो रुपयांची बचत

Please wait..

Best Mileage Car: पेट्रोल (Petrol) इतके महाग झाले आहे की आता लोकांना त्यांच्या कारने (Car’s) प्रवासाचा खर्च वाचवण्यासाठी सीएनजी कारचा (CNG Car’s) पर्याय शोधावा लागतो कारण सीएनजी स्वस्त आहे आणि सीएनजीमुळे कार अधिक मायलेजही (Mileage) देते. अशा परिस्थितीत, जर तुम्हाला स्वतःसाठी सीएनजी कार घ्यायची असेल, तर आज आम्ही तुम्हाला अशा सीएनजी कारबद्दल माहिती देणार आहोत, जी मारुती सुझुकी अल्टोपेक्षा (Maruti Suzuki Alto) जास्त मायलेज देते. होय, मारुतीचीच दुसरी कार आहे जी अल्टोपेक्षा जास्त मायलेज देते. या वाहनाचे नाव आहे  मारुती सुझुकी सेलेरियो(Maruti Suzuki Celerio). मारुतीने या वर्षाच्या सुरुवातीला Celerio चे CNG व्हर्जन लाँच केले होते. Maruti Suzuki Celerio CNG ची किंमत 6.69 लाख रुपये (एक्स-शोरूम) आहे. तथापि, पेट्रोल आवृत्तीची किंमत 5.25 लाख ते 7 लाख रुपयांपर्यंत बदलते.

Advertisement

Advertisement

सेलेरियो अल्टोपेक्षा जास्त मायलेज देते
मारुती सुझुकीच्या अधिकृत वेबसाइटनुसार, सेलेरियो सीएनजीचे मायलेज अल्टोच्या तुलनेत सुमारे 4 किमी अधिक आहे. Celerio मायलेज 35.60 kmpl CNG आहे तर Alto चे मायलेज 31.59 kmpl CNG आहे. एवढेच नाही तर पेट्रोलवर चालणाऱ्या सेलेरिओचे मायलेजही पेट्रोलवर चालणाऱ्या अल्टोपेक्षा जास्त आहे. Alto ची पेट्रोल आवृत्ती 22.05km/l मायलेज देते तर Celerio पेट्रोल प्रकारानुसार 24.97km/l ते 26.68km/l मायलेज देऊ शकते. या प्रकरणात, सेलेरियो तुमचे अधिक पैसे वाचवू शकते.

Advertisement
Loading...

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

डिटेल्स आणि फिचर्स
सेलेरियोमध्ये 1.0-लिटर पेट्रोल इंजिन उपलब्ध आहे, त्यासोबत CNG चा पर्याय देण्यात आला आहे. पेट्रोल आवृत्ती 5-स्पीड मॅन्युअल आणि 5-स्पीड AMT पर्यायासह ऑफर केली जाते, परंतु CNG प्रकारात 5-स्पीड AMT पर्याय मिळत नाही. यात फक्त 5-स्पीड मॅन्युअल गिअरबॉक्स मिळतो. कारमध्ये 7-इंचाची टचस्क्रीन इन्फोटेनमेंट सिस्टम, अँड्रॉइड ऑटो/ऍपल कारप्ले, सेमी-डिजिटल इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टर, इंजिन स्टार्ट/स्टॉप बटण यांसारखी अनेक फिचर्स आहेत. याशिवाय पॅसिव्ह कीलेस एंट्री, ड्युअल फ्रंट एअरबॅग्ज, एबीएस विथ ईबीडी आणि हिल-होल्ड असिस्ट यांसारखी फिचर्स देखील उपलब्ध आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply