Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Goverment scheme: सरकारच्या ‘या’ सुपरहिट योजनेत गुंतवा 1 रुपये अन् मिळवा 15 लाख

Please wait..

Goverment scheme: केंद्र सरकारच्या (Central government) अशा अनेक योजना आहेत ज्या तुम्हाला सुरक्षिततेसह जबरदस्त परतावा देतात. यातील गुंतवणूकही संयतपणे करावी लागेल. तुम्हालाही कमी पैशात उत्तम आणि सुरक्षित नफा हवा असेल तर सुकन्या समृद्धी योजना (Sukanya Samridhi Yojana) म्हणजेच SSY तुमच्यासाठी एक उत्तम पर्याय आहे. या योजनेअंतर्गत, तुम्ही दररोज फक्त 1 रुपये वाचवूनही प्रचंड नफा मिळवू शकता.

Advertisement

Advertisement

सुकन्या समृद्धी योजना
सुकन्या समृद्धी योजना (SSY) ही केंद्र सरकारची एक मोठी बचत योजना आहे जी ‘बेटी बचाओ बेटी पढाओ’ योजनेअंतर्गत सुरू करण्यात आली आहे. हे खाते फक्त 250 रुपयांमध्ये उघडता येते. याचा अर्थ असा की तुम्ही दिवसाला 1 रुपया वाचवला तरीही तुम्ही या योजनेचा लाभ घेऊ शकता. कोणत्याही एका आर्थिक वर्षात किमान 250 रुपये जमा करण्याची खात्री करा. लक्षात घ्या की SSY खात्यात एका आर्थिक वर्षात किंवा अनेक वेळा रु. 1.5 लाखांपेक्षा जास्त जमा करता येणार नाहीत. म्हणजेच यातील गुंतवणुकीची मर्यादा मर्यादित आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

तुम्हाला किती व्याज मिळेल ते जाणून घ्या
या योजनेअंतर्गत (सुकन्या समृद्धी खाते) तुम्हाला 7.6 टक्के दराने व्याज दिले जात होते. ते आयकर सवलतीसह आहे. यापूर्वी यामध्ये 9.2 टक्के व्याजही मिळाले आहे. एवढेच नाही तर वयाच्या 8 वर्षांनंतर मुलीच्या उच्च शिक्षणाच्या खर्चाच्या दृष्टीने 50 टक्के रक्कम काढता येते. सध्या, SSY मध्ये 7.6 टक्के दराने व्याज दिले जात आहे जे आयकर सवलत आहे. अशा परिस्थितीत जर तुम्हालाही तुमच्या प्रियकराच्या भविष्याची काळजी वाटत असेल तर आजच या योजनेचा लाभ घ्या.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

खाते कसे उघडायचे ते जाणून घ्या
पोस्ट ऑफिस किंवा व्यावसायिक शाखेच्या कोणत्याही अधिकृत शाखेत सुकन्या समृद्धी योजनेअंतर्गत खाते उघडता येते. यामध्ये 10 वर्षापूर्वी मुलीचा जन्म झाल्यानंतर किमान 250 रुपये जमा करून खाते उघडता येते. चालू आर्थिक वर्षात सुकन्या समृद्धी योजनेंतर्गत जास्तीत जास्त 1.5 लाख रुपये जमा करता येतील. उल्लेखनीय आहे की सुकन्या समृद्धी योजना खाते उघडल्यानंतर, मुलगी 21 वर्षांची होईपर्यंत किंवा 18 वर्षांची झाल्यानंतर तिचे लग्न होईपर्यंत या योजनेचा लाभ मिळतो.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply