Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Share marketमध्ये पैसे गुंतवायचे आहे का?; तर जाणुन घ्या गुंतवणूक करण्याची योग्य वेळ कोणती

Please wait..

Share market: प्रत्येकाला आपले पैसे वाचवायचे (Save Money) असतात. त्याच वेळी, लोकांना त्यांची कमाई चांगल्या ठिकाणी गुंतवायची आहे जेणेकरून त्यांना कमाईद्वारे चांगला परतावा मिळू शकेल. मात्र, अनेक वेळा कोणत्या ठिकाणी गुंतवणूक करावी याबाबतही लोक संभ्रमात असतात. गुंतवणुकीच्या दृष्टीने काही जोखमीची माध्यमे आहेत आणि काही जोखीम नसलेली माध्यमे देखील आहेत. जे लोक कमी जोखीम घेऊ इच्छितात किंवा कोणतीही जोखीम घेऊ इच्छित नाहीत, असे लोक FD/RD किंवा Gold मध्ये गुंतवणूक करतात. दुसरीकडे, जे जोखीम घेण्यास घाबरत नाहीत, ते शेअर बाजाराकडे (Share market) वळतात. पण हा प्रश्न लोकांच्या मनात नक्कीच राहतो की शेअर बाजारात गुंतवणूक करण्याची योग्य वेळ कोणती? आता या प्रश्नाचे उत्तर शेअर बाजारातील तज्ञ आणि शिक्षक कुंदन किशोर यांनी दिले आहे.

Advertisement

Advertisement

या गोष्टी बाजारासाठी महत्त्वाच्या आहेत
शेअर बाजार तज्ज्ञ कुंदन किशोर यांच्या मते, शेअर बाजार कधीही वक्तशीर नसावा. शेअर बाजारावर नियंत्रण ठेवणारे अनेक घटक असतात. केवळ महागाईच नाही तर परकीय बाजाराची स्थिती, कोणत्याही देशांमधील अंतर्गत तणाव किंवा देशाची आर्थिक परिस्थिती शेअर बाजाराची दिशा ठरवते. या व्यतिरिक्त, कंपनीची स्थिती, मूलभूत गोष्टी इत्यादी गोष्टी देखील बाजारासाठी खूप महत्त्वाच्या असतात.

Advertisement

Advertisement
Loading...

विश्लेषण आवश्यक आहे
कुंदन किशर म्हणाले की, शेअर बाजारातील सर्व घटकांचे विश्लेषण केल्यानंतर गुंतवणुकीच्या दृष्टीने पैसे गुंतवणे महत्त्वाचे आहे. स्टॉक मार्केटमध्ये योग्य वेळेची वाट पाहणे फारसे फायदेशीर नाही कारण तुम्ही कोणतीही इक्विटी कमी किमतीत खरेदी करू शकणार नाही किंवा उच्च किंमतीला विकू शकणार नाही. अशा परिस्थितीत शेअर बाजारात गुंतवणूक करण्याची योग्य वेळ कोणीही सांगू शकत नाही.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

गुंतवणुकीच्या संदर्भात कुंदन किशर यांनी आपले मत मांडले आणि सांगितले की, जो कोणी कमावत आहे, त्याने आपल्या कमाईतून काही रक्कम वाचवावी आणि शेअर बाजारात गुंतवणूक करावी. ही रक्कम बराच काळ बाजारात ठेवा आणि विसरा. फक्त हे लक्षात ठेवा की पैसा कोणत्याही कंपनीत गुंतवला तरी ती कंपनी चांगली आहे आणि तिचा व्यवसाय चांगला आहे. अशा स्थितीत दीर्घकालीन गुंतवणूक करूनही चांगला परतावा मिळू शकतो. तसेच, तुमचा पोर्टफोलिओ मजबूत ठेवा आणि केवळ एका स्टॉकमध्ये पैसे गुंतवू नका, तर चांगल्या कंपनीचे वेगवेगळे शेअर्स निवडा आणि पोर्टफोलिओ तयार करा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply