Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Heart Attack Risk: ‘या’ तेलाच्या सेवनाने हृदयविकाराचा धोका होणार कमी; लवकर करा आहारात समावेश

Please wait..

Heart Attack Risk: ऑलिव्ह ऑइलमध्ये (Olive oil) असंतृप्त फॅटी ऍसिड आणि पॉलिफेनॉल संयुगे असतात, जे हृदयाला अनेक समस्यांशी लढण्यास मदत करतात. दररोज सुमारे अर्धा चमचे ऑलिव्ह ऑइलचे सेवन केल्याने हृदय व रक्तवाहिन्यासंबंधी रोगांचा धोका आणि कोरोनरी हृदयरोगाचा धोका कमी होतो.

Advertisement

Advertisement

हृदय तंदुरुस्त होईल
आम्ही तुम्हाला सांगतो की या तेलामध्ये ओमेगा-3 फॅटी अॅसिड आढळतात, जे जळजळ कमी करण्यासाठी आणि कोलेस्ट्रॉल सुधारण्यात मदत करतात. याशिवाय, ऑलिव्ह ऑइल रक्तवहिन्यासंबंधी कार्य आणि हृदयाचे आरोग्य तसेच कार्यक्षमता सुधारते.

Advertisement

Advertisement
Loading...

या तेलात काहीतरी आहे
या तेलामध्ये पॉलिफेनॉलचे प्रमाण जास्त असते, जे चांगले लिपिड प्रोफाइलमध्ये मदत करते आणि जळजळ कमी करते. ऑलिव्ह ऑइलमध्ये आढळणारे पॉलिफेनॉल हृदयविकाराचा झटका आणि स्ट्रोकचा धोका कमी करतात. याशिवाय हे तेल उच्च रक्तदाबावरही खूप फायदेशीर आहे. म्हणजेच त्यात असलेले पॉलीफेनॉल आणि मोनोसॅच्युरेटेड फॅटी अॅसिड रक्तदाब नियंत्रित करतात.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

या तेलामुळे वजनही कमी होईल
या तेलाने अन्न शिजवावे. तसेच वजन कमी करण्यास मदत होते. हे ऑलिव्ह ऑईल त्वचेसाठी खूप फायदेशीर मानले जाते. कारण ऑलिव्ह ऑइलमध्ये अँटिऑक्सिडंट्ससोबत व्हिटॅमिन ई देखील आढळते. यासोबतच हे तेल केसांसाठीही खूप फायदेशीर आहे.त्याला केसांमध्ये लावल्याने केस दाट आणि मजबूत होतात.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply