Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Free Ration Update: मोफत रेशन मिळण्यात अडचण? तर घरी बसून करा तक्रार; गहू-तांदूळ पोहोचणार घरी

Please wait..

Free Ration Update: कोरोनाच्या (Corona) काळात लोकांना मदत करण्यासाठी सरकारने ‘पीएम गरीब कल्याण योजना’ (PM Garib Kalyan Yojana) सुरू केली, ज्याअंतर्गत लोकांना मोफत रेशन (Free Ration) दिले जात आहे. शिधापत्रिका असलेले लाभार्थी या योजनेचा लाभ घेऊ शकतात किंवा आधार कार्डवरूनही या योजनेचा लाभ घेता येईल.

Advertisement

तुम्हीही पात्र असाल आणि या योजनेचा लाभ मिळवू शकत नसाल किंवा तुम्हाला मोफत रेशन मिळण्यात समस्या येत असेल, तर आता तुम्हाला काळजी करण्याची गरज नाही, तुम्ही घरबसल्या सहजपणे ऑनलाइन तक्रार करू शकता. मोफत रेशन तुमच्या घरी पोहोचवले जाईल.

Advertisement

Advertisement

तक्रार कशी करू शकतो हे जाणून घ्या?
रेशन न मिळाल्यास तुम्ही वेबसाइट आणि ई-मेलद्वारे ऑनलाइन तक्रार करू शकता. याशिवाय, तुम्ही तक्रार करण्यासाठी हेल्पलाइन नंबर डायल करू शकता. याशिवाय या ठिकाणी जाऊन तुम्ही तुमची तक्रार सहज करू शकता. ई-मेलद्वारे तक्रार करण्यासाठी, तुम्हाला तुमची तक्रार लिहावी लागेल. यामध्ये तुमच्या रेशनकार्ड क्रमांकासोबत तुम्हाला रेशन डेपोचे नावही टाकावे लागेल. दोन्ही माहिती ओळखीसाठी दिली आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

ई-मेलद्वारे तक्रार कशी करावी
ई-मेलद्वारे तक्रारीसाठी, cfood@nic.in वर मेल पाठवा. परंतु, हे लक्षात ठेवा की केवळ दिल्लीतील शिधापत्रिकाधारकच हा आयडी मेल करू शकतात. दिल्ली सरकारकडून दिल्या जाणाऱ्या सुविधेचा लाभ घेण्यासाठीच यावर तक्रार करता येईल. तुम्ही सरकारच्या अधिकृत वेबसाइट (http://fs.delhigovt.nic.in) वर देखील तक्रार करू शकता.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

टोल फ्री क्रमांकावर तक्रार करा
दिल्ली सरकारने टोल फ्री क्रमांकही दिला आहे. टोल फ्री क्रमांकावर तक्रार नोंदवण्यासाठी तुम्हाला (1800110841) वर कॉल करावा लागेल. तरीही तुम्हाला लाभ मिळत नसेल तर तुम्ही तुमच्या कार्यालयाच्या पत्त्यावर जाऊन तक्रार करू शकता. एवढेच नाही तर तुम्ही रेशन ब्लॅक केल्याची तक्रारही करू शकता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply