Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Covid Vaccine: कोरोना लसीचे दोन्ही डोस घेतले आहेत?; आता सरकार देणार 5 हजार रुपये, जाणून घ्या डिटेल्स

Please wait..

Covid Vaccine: कोरोना महामारीचा (corona virus) सामना करण्यासाठी आतापर्यंत करोडो लोकांना लसीचे डोस (Vaccine) मिळाले आहेत. जर तुम्हीही कोरोना लसीचे दोन्ही डोस घेतले असतील, तुम्हालाही कोरोनाची लस मिळाली असेल, तर तुमच्यासाठी एक महत्त्वाची बातमी आहे. बातमी येत आहे की जर तुम्हाला कोरोना लसीचे दोन्ही डोस मिळाले असतील तर सरकार (Government) तुम्हाला 5,000 रुपये देईल. सरकारने ही माहिती दिली आहे.

Advertisement

लस घेणाऱ्यांना 5 हजार रुपये मिळणार आहेत
वास्तविक, एका व्हायरल मेसेजमध्ये असा दावा केला जात आहे की ज्या लोकांना कोरोनाची लस मिळाली आहे, त्या लोकांना फक्त एक फॉर्म भरावा लागेल आणि त्यानंतर सरकार तुम्हाला पूर्ण 5000 रुपये देईल. हा मेसेज मोठ्या प्रमाणात व्हायरल होत आहे. सोशल मीडियावर (Social media) दररोज अनेक प्रकारचे मेसेज व्हायरल होत आहेत, ज्यामध्ये अनेक प्रकारचे दावे केले जात आहेत. लस दिल्यानंतर 5,000 रुपये मिळाल्याच्या या दाव्याची सत्यता जाणून घेण्यासाठी पीआयबीने तथ्य तपासणी केली आहे. तुम्हाला 5000 रुपयेही मिळतील की नाही हे आम्ही तुम्हाला सांगतो.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement
Loading...

पीआयबीने ट्विट करून ही माहिती दिली
पीआयबीने आपल्या अधिकृत ट्विटरवर ट्विट करून ही माहिती दिली आहे की व्हायरल झालेल्या संदेशात असा दावा केला जात आहे की ज्यांना कोविडची लस मिळाली आहे त्यांना ऑनलाइन फॉर्म भरल्यानंतर पंतप्रधानांच्या कल्याण विभागाकडून ₹ 5,000 दिले जात आहेत. या मेसेजचा दावा खोटा असल्याचे पीआयबीने म्हटले आहे. कृपया हा फेक मेसेज फॉरवर्डही करू नका.

Advertisement

Advertisement

फेक मेसेजपासून सावध रहा
सोशल मीडियावर व्हायरल होणाऱ्या अशा मेसेजपासून सर्वांनी सावध राहावे, असे पीआयबीने म्हटले आहे. पीआयबीने लोकांना असे मेसेज फॉरवर्ड न करण्यास सांगितले आहे. अशा संदेशांद्वारे दिशाभूल करून, तुम्ही तुमची वैयक्तिक माहिती आणि पैसा धोक्यात आणता.

Advertisement

Advertisement

व्हायरल मेसेजची फॅक्ट चेक करता येईल
असे मेसेज सोशल मीडियावर रोज व्हायरल होत असतात, जर तुम्हाला कधी असा फेक मेसेज आला तर तो फॉरवर्ड करू नका, पण त्याची सत्यता जाणून घेण्यासाठी फॅक्ट चेक करा. आपण इच्छित असल्यास, आपण PIB द्वारे तथ्य तपासणी करून घेऊ शकता. यासाठी तुम्हाला PIB https://factcheck.pib.gov.in/ या अधिकृत लिंकला भेट देऊन माहिती द्यावी लागेल. तुम्हाला हवे असल्यास, तुम्ही +918799711259 या WhatsApp क्रमांकावर किंवा ईमेल: pibfactcheck@gmail.com वर व्हिडिओ पाठवू शकता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply