Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

RBI: ‘त्या’ प्रकरणात RBI ने Ola ला ठोठावला 1.5 कोटींहून अधिक दंड, जाणून घ्या संपूर्ण प्रकरण?

Please wait..

RBI: भारतीय रिझर्व्ह बँक (RBI) ने Ola Financial Services Pvt Ltd वर 1.67 कोटी रुपयांचा मोठा दंड ठोठावला आहे. रिझर्व्ह बँकेने (RBI) सांगितले की, प्रीपेड पेमेंट सिस्टम आणि नो युवर कस्टमर (KYC) नियमांशी संबंधित तरतुदींचे पालन न केल्याबद्दल हा दंड ठोठावण्यात आला आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की ओला फायनान्शियल सर्व्हिसेस ही ओलाची उपकंपनी आहे जी अॅप आधारित कॅब सेवा प्रदान करते. दुचाकी आणि चारचाकी वाहनांव्यतिरिक्त, वैयक्तिक कर्ज देखील देते.

Advertisement

असा सवाल यापूर्वी नोटीस बजावून विचारण्यात आला होता
रिझव्‍‌र्ह बँकेने दिलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की, ओला फायनान्शियल सर्व्हिसेस केवायसीबाबत जारी केलेल्या नियमांचे पालन करत नसल्याचे तपासणीत आढळून आले आहे. मध्यवर्ती बँकेच्या म्हणण्यानुसार, यासंदर्भात कंपनीला यापूर्वी नोटीसही बजावण्यात आली होती आणि सूचनांचे पालन न केल्याबद्दल दंड का भरू नये, अशी विचारणा करण्यात आली होती.

Advertisement

Advertisement
Loading...

आरबीआयच्या नियमांचे पालन करण्यात अयशस्वी
आरबीआयने म्हटले आहे की, “कंपनीच्या उत्तराचा विचार केल्यानंतर, निर्देशांच्या अंमलबजावणीत त्रुटी राहिल्याचा निष्कर्ष काढण्यात आला आहे आणि ओलाला दंड आकारणे आवश्यक आहे.” नियामक अनुपालनातील त्रुटींमुळे ही कारवाई करण्यात आल्याचे मध्यवर्ती बँकेकडून सांगण्यात आले. ओला फायनान्शिअल सर्व्हिसेसच्या ग्राहकांसोबतच्या कोणत्याही व्यवहाराच्या कायदेशीरतेबद्दल प्रश्न उपस्थित करण्याचा हेतू नाही.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

आरबीआयने या बँकांवर दंडही ठोठावला आहे
याआधी, सोमवारी आरबीआयने नियमांचे पालन न केल्याबद्दल तीन सहकारी बँकांना दंड ठोठावला होता. ज्या बँकांवर हा दंड ठोठावण्यात आला त्यात नाशिक व्यापारी सहकारी बँक, महाराष्ट्र राज्य सहकारी बँक आणि नॅशनल सेंट्रल कोऑपरेटिव्ह बँक लि.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply