Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Todays Recipe : नाश्त्यासाठी वेगळे काहतरी.. ‘या’ पद्धतीने तयार करा खीरा थालीपीठ..

Please wait..

Todays Recipe : काकडी (Cucumber) हा आपल्या नियमित आहाराचा एक महत्त्वाचा भाग आहे. त्याचे वैशिष्ट्य म्हणजे त्यात 80% पर्यंत पाणी (Water) असते. हे खाल्ल्याने तुम्ही पोट थंड ठेवू शकता. याशिवाय ते त्वचेसाठी (Skin) देखील चांगले मानले जाते. आज आम्‍ही तुम्‍हाला अशीच काकडीची रेसिपी सांगत आहोत, जी नैसर्गिक गुणधर्मांनी परिपूर्ण आहे. नाश्त्यात काही वेगळे, सोपे आणि हेल्दी बनवायचे असेल तर काकडीचे थालीपीठ (Kheera Thalipeeth) वापरून पहा. ही डिश बनवणे खूप सोपे आहे. किचनमध्ये (Kitchen) असलेल्या काही गोष्टींचे मिश्रण करून तुम्ही ते झटपट बनवू शकता. आज नाश्त्यात (Recipes For Breakfast) काय बनवायचे या प्रश्नातून सुटका करण्यासाठी आम्ही घेऊन आलो आहोत काकडीच्या थालीपीठाची सोपी रेसिपी घेऊन.. चला तर मग खीरा थालीपाठाची रेसिपी काय आहे ते माहिती करून घेऊ या..

Advertisement

साहित्य – काकडी – 4, गव्हाचे पीठ – 2 कप, बेसन – 1 कप, लाल तिखट – अर्धा चमचा, हळद पावडर – अर्धा चमचा, पांढरे तीळ – 2 चमचे, अद्रक-लसूण पेस्ट – 1 चमचा, हिरवी मिरची – 1, कोथिंबीर – 1/4 कप, तेल – 3 चमचे, मीठ – चवीनुसार.

Advertisement

Advertisement
Loading...

Recipe

Advertisement

काकडी धुऊन सोलून किसून घ्यावी. किसल्यानंतर काकडीचे पाणी काढून टाकू नका. त्यात गव्हाचे पीठ, बेसन, अद्रक-लसूण पेस्ट, कोरडे भाजलेले पांढरे तीळ, हळद, लाल तिखट, हिरवी मिरची आणि कोथिंबीर टाकून सर्व चांगले मिक्स करा. पीठ किंवा बेसनाच्या गुठळ्या होणार नाहीत अशा प्रकारे हाताने मळून घ्या. आता त्यात थोडे पाणी टाका, म्हणजे हे पीठ हातावर सहज येईल. तवा गरम करून ब्रशच्या मदतीने त्यावर तेलाचे काही थेंब टाका.

Advertisement

Advertisement

हाताचे तळवे ओले करून त्यावर मिश्रण घेऊन तव्यावर ठेवा आणि हलक्या हाताने मिश्रण पसरवा. लक्षात ठेवा मिश्रण तव्यावर ठेवल्यावर लगेच पसरावे लागेल अन्यथा ते एका ठिकाणी जमा होईल. मिश्रण पातळ होऊन नीट पसरल्यावर त्याच्या सभोवताली तेल ओतावे. दोन्ही बाजूंनी चांगल्या प्रकारे भाजून घ्यावे. आता हिरवी चटणीसोबत गरमागरम सर्व्ह करा. जर तुम्हाला हे मिश्रण तव्यावर पसरवता येत नसेल, तर पाणी टाकून थोडे पातळ करा आणि चमच्याच्या मदतीने तव्यावर ओता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply