Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Men Health Tips: पुरुषांनी ‘या’ टिप्स करा फॉलो; दीर्घकाळ राहणार निरोगी आणि तरुण

Please wait..

Men Health Tips: आजच्या धकाधकीच्या जीवनात कामाचा ताण आणि खाण्यापिण्याच्या त्रासामुळे पुरुषांमध्ये (Men’s) अनेक आजारांचा धोका वाढला आहे. अशा परिस्थितीत पुरुषांनी स्वतःची विशेष काळजी घेतली पाहिजे. अशा परिस्थितीत आम्ही तुम्हाला अशाच काही टिप्स (Tips) सांगणार आहोत, ज्याचा अवलंब करून पुरुष दीर्घकाळ तरूण आणि निरोगी राहू शकतात. चला जाणून घेऊया.

Advertisement

निरोगी आणि तरुण राहण्यासाठी या टिप्स फॉलो करा
दिवसाची सुरुवात अशी करा
जर तुम्हाला दीर्घकाळ निरोगी राहायचे असेल तर सकाळी लवकर उठा. झोपेतून उठल्याबरोबर एक ग्लास पाणी प्या. दररोज तुम्ही 30 मिनिटे व्यायाम करा. व्यायामामुळे तुमच्या शरीरात ऊर्जा वाढते आणि रक्त प्रवाह सुधारतो. नियमित व्यायाम केल्यास तुमची चयापचय क्रिया चांगली राहते. ज्यामुळे तुमचे शरीर दीर्घकाळ निरोगी राहते.

Advertisement

Advertisement

नाश्ता कधीही वगळू नका
सकाळचा नाश्ता कधीही वगळू नका. सकाळी उठल्यानंतर दोन तासांत नाश्ता करा. आम्ही तुम्हाला सांगतो की, सकाळी नाश्ता जड असावा. दुसरीकडे, पुरुषांना दीर्घकाळ तरुण राहायचे असेल तर जंक फूड टाळावे. अशा स्थितीत तुम्ही दोन केळी, अंकुरलेले धान्य आणि ज्यूसचे सेवन नाश्तामध्ये करू शकता.

Advertisement

Advertisement
Loading...

लिफ्टऐवजी पायऱ्या वापरा
ऑफिसमध्ये किंवा घरात लिफ्टऐवजी पायऱ्यांचा वापर करा. लक्षात ठेवा की चढणे आणि उतरणे दोन्ही पायऱ्यांनी केले पाहिजे. ऑफिसमध्ये फोनचा वापर कमीत कमी करा. तिकडे कुणाकडे जायचे असेल तर स्वतः उठून जा. हे केल्याने थोडे प्रयत्न करावे लागतील. आम्ही तुम्हाला सांगतो की, जर शरीर जास्त काळ त्याच स्थितीत राहिल्यास, उती संकुचित होऊ लागतात. त्यामुळे सतत दीड तासांपेक्षा जास्त वेळ ऑफिसमध्ये बसू नका.
तणावमुक्त झोप घ्या

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

तणावाचा आपल्या जीवनावर खूप नकारात्मक परिणाम होतो. ताणतणाव कमी करण्यासाठी रोज किमान अर्धा तास असे काम करा, जे करताना तुम्हाला आनंद मिळतो. जसे गाणे ऐकणे, चित्रपट पाहणे, पुस्तके वाचणे इ. यासोबतच चांगली झोप घ्या, यामुळे तुमच्या शरीराला आराम मिळेल आणि तुम्ही फिट राहाल.आम्ही तुम्हाला सांगतो की पुरेशी झोप घेतल्याने तुम्ही तणावमुक्त होता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply