Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Russia Ukraine War : आश्चर्यच..! रशियाने युक्रेनच्या लोकांना दिली ‘ही’ खास ऑफर; पहा, काय आहे रशियाचा प्लान..

Please wait..

Russia Ukraine War : रशिया आणि युक्रेनमध्ये सुरू असलेल्या संघर्षामुळे रशियाने युक्रेनला जवळपास उद्ध्वस्त केले आहे. यामध्ये आता रशियाचे राष्ट्राध्यक्ष पुतिन (Vladimir Putin) यांनी मोठा डाव खेळत युक्रेनमधील सर्व लोकांना रशियन नागरिकत्व देण्याची ऑफर (Offer) दिली आहे. युक्रेनमधील लोकांना रशियन नागरिकत्व देण्याच्या जलद प्रक्रियेची माहिती देणार्‍या आदेशावर त्यांनी स्वाक्षरी केली.

Advertisement

खरंच, रशियाचे अध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांनी सोमवारी एका दस्तऐवजावर स्वाक्षरी केली आहे. एपी या वृत्तसंस्थेनुसार, सर्व युक्रेनियन लोकांसाठी रशियन नागरिकत्वाचा (Russian Citizenship For Ukrainian People) जलद मार्ग विस्तारला आहे. अलीकडे पर्यंत, नागरिकत्व प्रक्रिया फक्त युक्रेनच्या डोनेत्स्क, लुहान्स्क प्रदेश तसेच दक्षिणी झापोरिझिया आणि खेरसन प्रदेशातील लोकांसाठी सोपी होती. रशियाचे या मोठ्या भागावर नियंत्रण आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

पुतिन यांच्या या घोषणेवर सध्या युक्रेनच्या अधिकाऱ्यांकडून कोणतीही प्रतिक्रिया आलेली नाही. अहवालानुसार, 2019 मध्ये डोनेत्स्क आणि लुहान्स्कच्या लोकांसाठी नागरिकत्व देण्याची प्रक्रिया प्रथम सुरू करण्यात आली होती आणि या वर्षी दोन्ही बंडखोरांच्या ताब्यात असलेल्या भागातील 18 टक्क्यांहून अधिक लोकांना रशियन पासपोर्ट (Russian Passport)देण्यात आले आहेत.

Advertisement

Advertisement

इतकेच नाही तर युक्रेनवरील हल्ल्याच्या तीन महिन्यांनंतर झापोरिझिया आणि खेरसन येथील लोकांसाठी ही प्रक्रिया सुरू करण्यात आली होती. या भागातील लोकांना महिनाभरापूर्वी रशियन पासपोर्ट देण्यात आले होते. युक्रेनमधील दुसऱ्या क्रमांकाचे सर्वात मोठे शहर खार्किव येथे रशियाचा बॉम्बस्फोट सुरूच असून सोमवारी तीन जण ठार आणि 31 जण जखमी झाले. तत्पूर्वी, रशियन सैन्याने खार्किवमधील अनेक महत्त्वाच्या ठिकाणांवर तीन क्षेपणास्त्रे डागली, ज्याचे वर्णन युक्रेनच्या अधिकाऱ्यांनी दहशतवादी कृत्य म्हणून केले.

Advertisement

दरम्यान, पाच महिने होत आले तरीही दोन्ही देशांतील युद्ध थांबलेले नाही. कुणीही माघार घेण्यास तयार नाही. अमेरिका आणि नाटो देशांकडून युक्रेनला मदत मिळत आहे. त्यामुळे युद्ध आणखी वाढल्याचे बोलले जात आहे. आतापर्यंत या युद्धात दोन्ही देशांचे मोठे नुकसान झाले आहे. तसेच या युद्धाचा फटका अन्य देशांनाही बसला आहे.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply