Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Adani Group च्या छोट्याशा घोषणेने ‘या’ कंपनीच्या शेअरमध्ये भूकंप; करोडोंचे शेअर्स विकले, जाणुन घ्या डिटेल्स

Please wait..

Adani Group: भारतीय शेअर बाजारात (Indian stock Market) सध्या खूप चढ-उतार सुरू आहेत. त्याचबरोबर काल काही समभागांमध्ये प्रचंड अस्थिरता दिसून आली. भारतीय शेअर बाजार सोमवारी नक्कीच घसरणीवर बंद झाला, पण ती घसरणही किरकोळ होती.

Advertisement

Advertisement

मात्र, यादरम्यान एका शेअरमध्ये लक्षणीय घट झाली आहे. या शेअरमध्ये घसरण होण्याचे कारण केवळ एक घोषणा आहे. बर्‍याच वेळा असे घडते की एखाद्या कंपनीच्या माध्यमातून केलेला नफा करार दुसर्‍या कंपनीसाठी तोट्याचा सौदा ठरतो आणि आता या स्टॉकच्या बाबतीतही असेच घडले आहे.

Advertisement

अदानी यांची घोषणा
खरं तर, अलीकडेच अदानी समूहाने (Adani Group) टेलिकॉम स्पेक्ट्रम मिळविण्याच्या शर्यतीत सामील होण्याची पुष्टी केली आहे. ते असेही म्हणाले की ते दूरसंचार स्पेक्ट्रमचा वापर त्यांच्या व्यवसायांना समर्थन देण्यासाठी विमानतळावरील खाजगी नेटवर्क म्हणून करेल. विमानतळ, बंदरे आणि लॉजिस्टिक, वीज निर्मिती, पारेषण, वितरण आणि विविध उत्पादन ऑपरेशन्समध्ये वर्धित सायबर सुरक्षा तसेच खाजगी नेटवर्क सोल्यूशन्स प्रदान करण्यासाठी आम्ही 5G स्पेक्ट्रम लिलावात सहभागी होत आहोत, असे निवेदनात म्हटले आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

एअरटेला धक्का
टेलिकॉम सेक्टरमध्ये प्रवेश करण्याच्या नादामुळे आणि अदानीच्या या छोट्याशा घोषणेमुळे एअरटेलच्या शेअरवर खूप वाईट परिणाम झाला आहे. एअरटेलचा शेअर एका दिवसाच्या व्यवहारात 5 टक्क्यांहून अधिक घसरला. यासह, NSE वर भारती एअरटेलचा शेअर 35.60 रुपयांनी (5.12%) घसरला आणि 659.55 वर बंद झाला.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

गुंतवणूकदारांचे नुकसान
आज एअरटेलची उच्च किंमत 681 रुपये होती, तर त्याने 658.95 रुपये कमी ठेवले. त्याच वेळी, शुक्रवारी एअरटेल 695.15 रुपयांच्या पातळीवर बंद झाला होता. यासोबतच सोमवारच्या घसरणीमुळे गुंतवणूकदारांचे मोठे नुकसान झाले असून एकाच दिवसात कोट्यवधी रुपयांच्या शेअर्सची विक्री झाली आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply