Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Smartphone: स्मार्टफोन वापरणाऱ्यांनी सावधान! ‘हे’ 4 Apps तुमचे पैसे लुटत आहेत; ताबडतोब करा Delete

Please wait..

Smartphone: स्मार्टफोनमुळे (Smartphone) आपले जीवन सोपे झाले आहे. पण मालवेअर लोकांची मजा लुटत आहे. जोकर मालवेअर (Joker Malware) प्ले स्टोअरवर (Play Store) परत आले आहे! काही मालवेअर-लोड केलेले अॅप्स Google Play Store वर पोहोचले आहेत, तेथून अनेक लोकांनी त्यांना धोकादायक न समजता डाउनलोड केले आहेत आणि त्यापैकी एक आहे जोकर मालवेअर, जो Android वापरकर्त्यांना सतत धोका देत आहे. हे 2017 मध्ये पहिल्यांदा सापडले आणि ते हॅकर्सची पहिली पसंती बनले.

Advertisement

हे 4 अॅप पैसे लुटत आहेत
सायबर सुरक्षा संशोधकांनी जोकर मालवेअर, स्पायवेअर ट्रोजन बद्दल वारंवार चेतावणी दिली आहे जी हॅकर्सना पीडितांच्या फोनवर हल्ला करू देते आणि डिव्हाइसेसवर धोकादायक मालवेअर स्थापित करू देते. मालवेअर परत आल्यावर, ते काही Google Play Store अॅप्सवर दिसले. संबंधित भाग असा आहे की त्यात 100,000 पेक्षा जास्त एकत्रित स्थापना आहेत! सायबर सिक्युरिटी रिसर्च फर्म प्राडिओने गुगल प्ले स्टोअरवरील चार अॅप्समध्ये या जोकर मालवेअरचा शोध लावला, जे स्मार्ट एसएमएस संदेश, ब्लड प्रेशर मॉनिटर, व्हॉइस लँग्वेज ट्रान्सलेटर आणि क्विक टेक्स्ट एसएमएस (क्विक टेक्स्ट एसएमएस) – सॅममोबाइलच्या अहवालात नमूद केले आहे.

Advertisement

Android वापरकर्त्यांना या जोकर मालवेअर-लोड अॅप्सबद्दल काळजी करण्याची गरज आहे का?
चांगली गोष्ट म्हणजे गुगलने हे अॅप्स प्ले स्टोअरवरून काढून टाकले आहेत. परंतु काढण्याच्या प्रक्रियेपूर्वी, ते आधीच 1 लाखांहून अधिक वेळा डाउनलोड केले गेले आहे. याचा अर्थ अनेक युजर्स आधीच अडचणीत आहेत. गुगलने हे अॅप्स काढून टाकले असले तरी एक लाखाहून अधिक वापरकर्त्यांच्या फोनमध्ये अजूनही ही अॅप्स आहेत.

Advertisement

Advertisement
Loading...

जोकर मालवेअर म्हणजे काय?
एसएमएस-संबंधित फसवणूक करण्यासाठी सुरुवातीच्या टप्प्यात जोकर मालवेअरचा वापर करण्यात आला. परंतु कालांतराने, ते पीडितांच्या उपकरणांवर हल्ला करण्यासाठी एक शक्तिशाली साधन म्हणून विकसित झाले, अगदी त्यांना न सांगता. ते वन-टाइम पासवर्ड आणि सुरक्षा कोड देखील रोखू शकतात, सूचना वाचू शकतात, ट्रेस न ठेवता स्क्रीनशॉट घेऊ शकतात, एसएमएस संदेश पाठवू आणि वाचू शकतात आणि कॉल देखील करू शकतात. हा मालवेअर सर्वकाही करण्यास सक्षम आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

Android वापरकर्त्यांनी काय करावे?
सर्व Android वापरकर्त्यांनी त्यांच्या डाउनलोड केलेल्या अॅप्सच्या सूचीवर लक्ष ठेवावे. त्यांच्याकडे यापैकी कोणतेही अॅप असल्यास, संशोधकांनी सुचवले आहे की ते आताच अनइंस्टॉल करावे, कारण हे अॅप्स हॅकर्ससाठी Android स्मार्टफोन किंवा इतर डिव्हाइसेस संक्रमित करण्यासाठी सर्व दरवाजे उघडू शकतात.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply