Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Share market: शेअर बाजारात खळबळ, सेन्सेक्स आणि निफ्टी पुन्हा घसरला; जाणुन घ्या लेटेस्ट अपडेट

Please wait..

Share market: जिथे शुक्रवारी शेअर बाजारात (Share market) तेजी होती तिथे सोमवारी 11 जुलै रोजी भारतीय शेअर बाजार (Indian stock Market) घसरणीसह उघडला. सेन्सेक्स (Sensex) आणि निफ्टी (Nifty) या दोन्ही निर्देशांकांची सुरुवात लाल चिन्हाने झाली आहे. त्याचबरोबर काही परदेशी बाजारातही घसरणीसह व्यवसाय होताना दिसत आहे. यासोबतच भारतीय शेअर बाजारातही बरेच चढ-उतार पाहायला मिळत आहेत. आज सेन्सेक्स 200 हून अधिक अंकांनी घसरला आहे. त्याच वेळी निफ्टीनेही 80 हून अधिक अंकांची घसरण केली. यासोबतच जवळपास सर्वच निर्देशांक घसरणीसह उघडले आहेत.

Advertisement

बाजार घसरणीने उघडला
भारतीय शेअर बाजाराची सुरुवात सोमवारी लाल चिन्हाने झाली. दुसरीकडे, सेन्सेक्स 233.24 अंकांनी (0.43%) घसरला. यासह सेन्सेक्स 54248.60 च्या पातळीवर उघडला. दुसरीकडे, निफ्टीमध्येही घसरण झाली आहे. निफ्टी 84.45 अंकांनी (0.52%) घसरून 16136.15 पातळीवर उघडला. याआधी शुक्रवार, 8 जुलै रोजी बाजारात गर्दी झाली होती. शुक्रवारी सेन्सेक्स 303.38 अंकांनी (0.56%) वाढला. यासह सेन्सेक्स 54,481.84 च्या पातळीवर बंद झाला. दुसरीकडे, निफ्टी 87.70 अंकांनी (0.54%) वाढला. यासह निफ्टी 16,220.60 च्या पातळीवर बंद झाला.

Advertisement

Advertisement

त्याचबरोबर आर्थिक आकडेवारी आणि कंपन्यांच्या तिमाही निकालांवरून या आठवड्यात स्थानिक शेअर बाजारांची दिशा ठरवली जाईल. याशिवाय जागतिक कल आणि परदेशी निधीचा कलही बाजाराच्या दृष्टिकोनातून महत्त्वाचा ठरणार आहे. बाजारातील सहभागी रुपयाच्या अस्थिरतेवर आणि कच्च्या तेलाच्या किमतींवरही लक्ष ठेवतील, असे विश्लेषकांचे म्हणणे आहे.

Advertisement
Loading...

त्यांचे आकडे येतील
Tata Consultancy Services (TCS) चे त्रैमासिक निकाल या आठवड्यात जाहीर होतील. याशिवाय औद्योगिक उत्पादन (IIP) आणि ग्राहक किंमत निर्देशांक आधारित महागाई (CPI) डेटा 12 जुलैला तसेच घाऊक किंमत निर्देशांक आधारित महागाई (WPI) 14 जुलै रोजी येणार आहे.

Advertisement

Advertisement

एफपीआयची माघार
त्याच वेळी, भारतीय शेअर बाजारातून विदेशी पोर्टफोलिओ गुंतवणूकदार (FPIs) काढण्याची प्रक्रिया जुलैमध्येही सुरू आहे. मात्र, आता एफपीआयच्या विक्रीचा वेग थोडा मंदावला आहे. अमेरिकेतील मजबूत डॉलर आणि व्याजदरात झालेली वाढ यामुळे FPIs ने जुलैमध्ये 4,000 कोटी रुपयांपेक्षा जास्त किमतीचे शेअर्स विकले. डिपॉझिटरी डेटानुसार, जुलै 1-8 दरम्यान, FPIs ने भारतीय स्टॉक एक्स्चेंजमधून निव्वळ 4,096 कोटी रुपये काढले.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

जूनमध्ये एफपीआयने 50,203 कोटी रुपयांचे शेअर्स विकले. मार्च 2020 नंतरची ही सर्वोच्च पातळी आहे. त्यावेळी एफपीआयने काढलेली रक्कम 61,973 कोटी रुपये होती. या वर्षी FPIs ने भारतीय समभागातून 2.21 लाख कोटी रुपये काढले आहेत. यापूर्वी 2008 च्या पूर्ण वर्षात त्यांनी 52,987 कोटी रुपये काढले होते. एफपीआयने पैसे काढल्यामुळे रुपयाही कमजोर झाला आहे. अलीकडेच रुपयाने प्रति डॉलर 79 ची पातळी ओलांडली आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply