Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

LIC Bupmer Plan: LIC च्या ‘या’ प्लॅनमध्ये करा गुंतवणूक अन् कमवा दरमहा 12 हजार रुपये

Please wait..

LIC Bupmer Plan: निवृत्तीनंतरचे (retirement) भविष्य (Future) चांगले व्हावे ही प्रत्येक व्यक्तीची इच्छा असते. तुम्हालाही याचीच काळजी वाटत असेल, तर एलआयसीची (LIC) सरल पेन्शन योजना (saral pension Yojana) तुमच्यासाठी उपयुक्त ठरू शकते. एलआयसी सरल पेन्शन योजनेत गुंतवणूक करून, तुम्ही कमी कालावधीतही पेन्शन मिळवू शकता. यासाठी तुम्हाला वयाच्या 60 वर्षापर्यंत थांबण्याची गरज नाही. या अंतर्गत वयाच्या 40 व्या वर्षापासून पेन्शन सुरू होते.

Advertisement

प्रीमियम एकदाच भरावा लागेल
एवढेच नाही तर एलआयसीच्या या प्लॅनमध्ये पॉलिसी घेताना तुम्हाला एकदाच प्रीमियम भरावा लागेल. अॅन्युइटीसाठी दोनपैकी कोणताही एक पर्याय निवडावा लागेल. त्यानंतर तुम्हाला पेन्शन मिळत राहते. पॉलिसीधारकाच्या मृत्यूनंतर, संपूर्ण रक्कम नॉमिनीला परत केली जाते. याबद्दल सविस्तर जाणून घ्या

Advertisement

सरल पेन्शन योजना काय आहे
सरल पेन्शन योजना ही मानक तात्काळ वार्षिकी योजना आहे. यामध्ये पॉलिसी घेताच पेन्शनचा लाभ मिळू लागतो. पॉलिसी घेताना तुम्ही जी रक्कम सुरू करता ती आयुष्यभर सारखीच राहते.

Advertisement

Advertisement
Loading...

ही योजना कशी घ्यावी
यामध्ये दोन प्रकारच्या योजना आहेत. पहिली ‘सिंगल लाईफ पॉलिसी’. ही पॉलिसी कोणत्याही एका व्यक्तीच्या नावावर असेल. पॉलिसीधारक जिवंत असताना त्याला पेन्शनच्या स्वरूपात ते मिळत राहील. निवृत्तीवेतन धारकाच्या मृत्यूनंतर, मूळ प्रीमियमची रक्कम नामांकित व्यक्तीला परत केली जाईल. दुसरी योजना ‘जॉइंट लाइफ पॉलिसी’ आहे, या योजनेत पती-पत्नी दोघांनाही पेन्शनचा लाभ मिळतो. जोपर्यंत प्राथमिक पेन्शनधारक जिवंत आहे तोपर्यंत त्याला पेन्शन मिळत राहील, त्याच्या मृत्यूनंतर मूळ प्रीमियमची रक्कम नॉमिनीला परत केली जाते.

Advertisement

Advertisement

पात्रता अटी
जर तुम्हाला या योजनेचा लाभ घ्यायचा असेल तर किमान वय 40 वर्षे असणे आवश्यक आहे. कमाल वय 80 वर्षांपर्यंत असू शकते. ही आजीवन धोरणात्मक योजना आहे. ते सुरू झाल्यानंतर, पेन्शनधारकाला आयुष्यभर पेन्शन मिळते. तीच पॉलिसी घेतल्यानंतर 6 महिन्यांनंतर सरेंडरही करता येते.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

किती गुंतवणूक करावी
सरल पेन्शन योजनेत, तुम्हाला किमान 1,000 रुपये पेन्शन घेणे आवश्यक आहे. म्हणजेच 3 महिन्यांसाठी 3,000 रुपये, 6 महिन्यांसाठी 6,000 रुपये आणि 12 महिन्यांसाठी 12,000 रुपये. येथे कमाल मर्यादा नाही. एलआयसी कॅल्क्युलेटरनुसार, जर 42 वर्षीय व्यक्तीने 20 लाखांची वार्षिकी खरेदी केली तर त्याला दरमहा 12,388 रुपये पेन्शन मिळेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply