Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

PM Narendra Modi: विनाधूर स्वयंपाकालाही बसलाय झटका; पहा काय केले मोदी सरकारने

Please wait..

PM Narendra Modi: औरंगाबाद : आता फळे-भाजीपाला, खाद्यतेल आणि विजेच्या किमती गगनाला भिडल्या (prices of fruits and vegetables to edible oil and electricity are skyrocketing) आहेत. अशावेळी एलपीजी स्वयंपाकाच्या गॅसच्या विक्रमी दराने सर्वसामान्यांचे बजेट बिघडवले आहे. विशेषत: गरीब वर्गाला त्याचा झटका अधिक जाणवत आहे. या आठवड्यात एलपीजीचे दर प्रति सिलेंडर (14.2 किलो) 50 रुपयांनी वाढले आहेत. यासह, गेल्या एका वर्षातील एकूण वाढ 244 रुपये म्हणजे 30 टक्क्यांवर गेली आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी सरकारकडून कर भार काही कमी होत नसल्याचा हा मोठा झटका बसला आहे. (price of LPG cooking gas has spoiled the budget of the common man)

Advertisement

Advertisement
Loading...

विनाअनुदानित एलपीजी सिलिंडरची किंमत (उज्ज्वला योजनेतील गरीब महिला लाभार्थी वगळून) (non-subsidised LPG cylinders, excluding poor women beneficiaries of Ujjwala scheme) आता 1,053 रुपयांवर गेली आहे. उज्ज्वला लाभार्थ्यांना (Ujjwala beneficiaries) प्रति सिलिंडर 853 रुपये मोजावे लागणार आहेत. तीन महिन्यांत एका एलपीजी सिलिंडरच्या किमतीत 150 रुपयांची वाढ झाली आहे, आणि एकूण वाढ 160 रुपयांच्या आसपास आहे. एका सिलेंडरची किंमत आता 1,075 रुपये (आंध्र प्रदेश) आहे. हे निश्चितच खूप मोठे ओझे आहे. व्हॅट सारख्या स्थानिक करांवर अवलंबून इंधनाच्या किमती राज्यानुसार बदलतात. किंमती वाढल्याने विशेषत: घरगुती मदतनीस, ड्रायव्हर, सुरक्षा रक्षक, रोजंदारीवर काम करणारे, सेल्समन आणि वेटर यांसारख्या कमी उत्पन्न गटांवर परिणाम झाला आहे, जे दरमहा 10,000 ते 15,000 रुपये कमावतात. त्यांच्या कमाईतील 10 टक्के रक्कम फक्त स्वयंपाकावर खर्च होत आहे. (LPG is a smokeless fuel but still it is tearing us out)

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply