Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Health care tips: ‘हे’ आजार तुमचे वैवाहिक जीवन उध्वस्त करू शकतात, विसरूनही दुर्लक्ष करू नका

Please wait..

Health care tips: तुमच्या जोडीदाराशी (partner) शारीरिक आणि मानसिकदृष्ट्या जोडले जाणे ही जीवनाची सुखद अनुभूती असते.पण दीर्घकाळ आजारी राहिल्याने तुम्हाला जीवनाचा आनंद लुटता येत नाही. अर्थात, तुम्हाला अशा परिस्थितीपासून दूर राहायचे आहे, परंतु हे आजार तुमचे जीवन विस्कळीत करू शकतात.इतकेच नाही तर काही आजारांमुळे तुमचे वैवाहिक जीवनही (Married life) बिघडते. अशा स्थितीत आम्ही तुम्हाला येथे सांगणार आहोत की असे कोणते आजार आहेत ज्यांमुळे तुमचे वैवाहिक जीवन उद्ध्वस्त होऊ शकते? आणि या आजारांना विसरूनही दुर्लक्ष करू नका. चला जाणून घेऊया.

Advertisement

Advertisement

या आजारांमुळे वैवाहिक जीवन उद्ध्वस्त होऊ शकते
मधुमेह
उच्च रक्तातील साखर कालांतराने तुमच्या रक्तवाहिन्या आणि मज्जातंतूंना नुकसान पोहोचवते. याचा तुमच्या लैंगिक अवयवांच्या रक्तप्रवाहावर परिणाम होतो. यामुळे पुरुषांमध्ये ताठरता आणि शीघ्रपतन या समस्या उद्भवू शकतात. त्याचबरोबर महिलांना इच्छा नसणे, योनीमार्ग कोरडे पडणे अशा अनेक समस्या असतात. अशा परिस्थितीत जर तुम्ही साखर नियंत्रणात ठेवली तर तुम्ही तुमच्या वैवाहिक जीवनातील समस्यांवर मात करू शकता.

Advertisement

Advertisement
Loading...

हृदयरोग
जर तुम्हाला हृदयाशी संबंधित कोणताही आजार असेल तर ते तुमच्या रक्तवाहिन्यांना देखील नुकसान पोहोचवते ज्यामुळे लैंगिक समस्या उद्भवू शकतात, याशिवाय काही औषधे जी उच्च रक्तदाबासाठी आहेत त्यांच्यामुळे देखील समस्या उद्भवू शकतात. दुसरीकडे, जर तुम्हालाही हृदयविकाराचा त्रास होत असेल आणि तुम्हाला भीती वाटत असेल की तुम्हाला रिलेशनशिपचा धोका असेल तर तुम्ही तुमच्या डॉक्टरांशी बोलले पाहिजे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

नैराश्य
तुमचे मन आणि शरीर हातात हात घालून जातात. निराशेचे एक चिन्ह तुमच्यामध्ये इच्छांची कमतरता आणू शकते. तुम्हाला उदास वाटत असल्यास, त्याबद्दल तुमच्या डॉक्टरांशी बोला.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply