Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Petrol-Diesel Price: पेट्रोल-डिझेलबद्दल मोठा अपडेट; पटकन चेक करा नवीन दर नाहीतर…

Please wait..

Petrol-Diesel Price: सरकारी तेल कंपन्यांनी आज (9 जुलै) पेट्रोल आणि डिझेलचे (Petrol and diesel price) नवीन दर जाहीर केले आहेत. आज सलग 49 व्या दिवशी पेट्रोल आणि डिझेलचे दर स्थिर ठेवण्यात आले आहेत, ही मोठा दिलासा देणारी बाब आहे.

Advertisement

अलीकडेच एलपीजी गॅस सिलिंडरच्या (LPG gas cylinder) दरात 50 रुपयांनी वाढ करण्यात आली होती, त्यानंतर पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरातही वाढ होण्याची शक्यता वर्तवली जात होती. गेल्या वेळी 21 मे रोजी केंद्र सरकारने पेट्रोल आणि डिझेलचे दर कमी करण्याची घोषणा केली होती. 21 मे रोजी केंद्रातील मोदी सरकारने पेट्रोल आणि डिझेलवरील उत्पादन शुल्क कमी केले. यानंतर देशभरात पेट्रोल 9.50 रुपयांनी तर डिझेल 7 रुपयांनी स्वस्त झाले आहे. केंद्र सरकारच्या घोषणेनंतर काही राज्यांनीही व्हॅट कमी करून जनतेला दिलासा दिला.

Advertisement

Advertisement

‘पेट्रोल पाच वर्षांत संपेल’
देशातील वाढत्या महागाईच्या पार्श्वभूमीवर केंद्रीय परिवहन मंत्री नितीन गडकरी (Nitin Gadkari) यांनी मोठे विधान केले आहे. येत्या पाच वर्षात देशात पेट्रोल संपणार असल्याचं त्यांनी म्हटलं आहे. त्यांनी सांगितले की इथेनॉलवर घेतलेल्या निर्णयामुळे देशाचे वार्षिक 20,000 कोटी रुपये वाचले. आता तो दिवस दूर नाही, सर्व वाहने ग्रीन हायड्रोजन, इथेनॉल आणि सीएनजीवर धावतील. त्यांच्या या विधानाचा संबंध वाहनांमुळे होणारे प्रदूषण आणि इलेक्ट्रिक वाहनांच्या भविष्याशी जोडला जात आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

तुमच्या शहराची किंमत माहीत आहे का?
दिल्ली पेट्रोल 96.72 रुपये आणि डिझेल 89.62 रुपये प्रति लिटर
मुंबई पेट्रोल 111.35 रुपये आणि डिझेल 97.28 रुपये प्रति लिटर
चेन्नई पेट्रोल 102.63 रुपये आणि डिझेल 94.24 रुपये प्रति लिटर
कोलकाता पेट्रोल 106.03 रुपये आणि डिझेल 92.76 रुपये प्रति लिटर
लखनऊमध्ये पेट्रोल 96.57 रुपये आणि डिझेल 89.76 रुपये प्रति लिटर
तिरुअनंतपुरममध्ये पेट्रोल 107.71 रुपये आणि डिझेल 96.52 रुपये प्रति लिटर
गुरुग्राममध्ये 97.18 रुपये आणि डिझेल 90.05 रुपये प्रति लिटर
बेंगळुरूमध्ये पेट्रोल 101.94 रुपये आणि डिझेल 87.89 रुपये प्रति लिटर
भुवनेश्वरमध्ये पेट्रोल 103.19 रुपये आणि डिझेल 94.76 रुपये प्रति लिटर
हैदराबादमध्ये पेट्रोल 109.66 रुपये आणि डिझेल 97.82 रुपये प्रति लिटर

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

सर्वात महाग आणि स्वस्त पेट्रोल कुठे आहे?
देशातील अनेक राज्यांमध्ये पेट्रोल आणि डिझेलचे दर गगनाला भिडत असताना पोर्ट ब्लेअरमध्ये सर्वात स्वस्त पेट्रोल आणि डिझेलची विक्री सुरू आहे. पोर्ट ब्लेअरमध्ये पेट्रोलचा दर 84.10 रुपये प्रति लिटर, तर डिझेलचा दर 79.74 रुपये प्रति लिटर आहे. जर आपण सर्वात महाग पेट्रोल आणि डिझेलबद्दल बोललो तर, महाराष्ट्रातील परभणीमध्ये हे सर्वात महाग पेट्रोल 114.38 रुपये प्रति लिटरने विकले जात आहे. त्याचवेळी, आंध्र प्रदेशातील चित्तूरमध्ये सर्वात महाग डिझेल 100.30 रुपये प्रति लिटर दराने विकले जात आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply