Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Bike Tips: बाईक मालकाने पावसाळ्यात ‘या’ दोन गोष्टींची काळजी घ्यावी, नाहीतर होणार..

Please wait..

Bike Tips: पाऊस (Rain) सुरू झाला आहे. अशा परिस्थितीत मोटारसायकलने (Bike) प्रवास करणाऱ्यांना प्रवासादरम्यान कधीही पावसाचा सामना करावा लागू शकतो, पावसामुळे ओल्या वाटेवरून चालावे लागू शकते, तसेच रस्त्यांवरील खड्ड्यांत तुंबलेल्या पाण्याचाही सामना करावा लागू शकतो.

Advertisement

Advertisement

या सगळ्यातून लोकांना प्रवास करावा लागू शकतो. अशा परिस्थितीत, मोटरसायकल देखील अधिक लवकर घाण होईल, ज्यामुळे तुम्हाला ती धुवावी लागेल. आता एकीकडे पावसाचे पाणी आणि दुसरीकडे बाईक पुन्हा पुन्हा धुवावी लागेल, या दोन्ही गोष्टी तुम्हाला अडचणीत आणू शकतात. मात्र, त्यांच्यामुळे होणारा त्रासही तुम्ही टाळू शकता. त्यासाठी तुम्हाला किमान दोन टिप्स स्वीकाराव्या लागतील. या दोन टिप्स काय आहेत? जाणुन घ्या

Advertisement

Advertisement
Loading...

बाईक धुताना एक्झॉस्ट पाईप आणि की लॉकमध्ये पाणी जाण्यापासून रोखा
जेव्हा तुम्ही बाईक धुता तेव्हा लक्षात ठेवा की त्याच्या एक्झॉस्ट पाईपमध्ये म्हणजेच सायलेन्सरमध्ये पाणी जाणार नाही. त्यात पाणी गेल्यास दुचाकी सुरू होण्यास त्रास होतो. ते सुरू करण्यासाठी तुम्हाला वारंवार लाथ मारावी लागेल किंवा स्वत: ची हत्या करावी लागेल. एवढेच नाही तर काही काळासाठी तुम्हाला बाईक देखील सोडावी लागू शकते. मग, सायलेन्सरमधील पाणी सुकल्यावरच बाईक सुरू होईल. म्हणूनच, हे लक्षात ठेवा. तसेच, चावीच्या लॉकमध्ये पाणी गेल्यास, कुलूप उघडणे कठीण होऊ शकते. म्हणूनच की-लॉकमध्येही पाणी जाऊ नये हे लक्षात ठेवा.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

जास्त पाण्यात जाऊ नका आणि बाईक पावसात उभी ठेवू नका
पावसाळ्यात रस्ते पाण्याने तुडुंब भरतात. जर तुम्हाला वाटत असेल की हे पाणी जास्त आहे, तर तेथून जाऊ नका कारण जास्त पाण्यात दुचाकी वाहून नेल्याने तुम्हाला त्रास होऊ शकतो. हे पाणी बाईकच्या एक्झॉस्ट पाईपमध्ये भरू शकते आणि मोटारसायकल बंद पडू शकते, ज्यामुळे तुम्ही पाण्यात अडकू शकता. याशिवाय जर तुम्ही बाईक वापरत नसाल तर जास्त वेळ बाईक पावसात सोडू नका त्यामुळे आकाशातून पडणारे पाणी बाईकच्या एक्झॉस्ट पाईपमध्ये जाते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply