Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Pregnancy: सावधगिरी बाळगा, ‘या’ महिन्यांत गर्भधारणा सर्वात धोकादायक आहे; धक्कादायक खुलासा

Please wait..

Pregnancy: बोस्टन युनिव्हर्सिटी स्कूल ऑफ पब्लिक हेल्थच्या संशोधकांच्या नेतृत्वाखालील एका नवीन अभ्यासात असे आढळून आले आहे की उन्हाळ्याच्या (Summer) महिन्यांमध्ये गर्भपाताचा (Pregnancy) धोका वाढू शकतो. एपिडेमियोलॉजी जर्नलमध्ये प्रकाशित झालेल्या या अभ्यासात गर्भपात होण्याच्या जोखमीमधील हंगामी फरक तपासण्यात आला आणि असे आढळून आले की उत्तर अमेरिकेतील गरोदर लोकांचा 44 टक्के लवकर गर्भपात (गर्भधारणेच्या आठ आठवड्यांच्या आत) उन्हाळ्यात (विशेषतः जून, जुलै आणि ऑगस्ट) होतो.

Advertisement

थंडीपेक्षा या महिन्यांत जास्त धोका
युरेकलर्टच्या अहवालानुसार, गर्भधारणेच्या कोणत्याही आठवड्यात गर्भपात होण्याचा धोका या महिन्यांच्या तुलनेत फेब्रुवारीपासून 31 टक्के जास्त होता. भौगोलिकदृष्ट्या, परिणामांवरून असे दिसून आले आहे की दक्षिण आणि मध्यपश्चिमी भागात, जेथे उन्हाळा सर्वात उष्ण असतो, तेथे गरोदर लोकांचा ऑगस्टच्या अखेरीस आणि सप्टेंबरच्या सुरुवातीला गर्भपात होण्याची शक्यता जास्त होती.

Advertisement

Advertisement
Loading...

गरोदरपणाच्या पहिल्या 8 महिन्यांत जास्त धोका
हे परिणाम सूचित करतात की अनपेक्षित गर्भधारणा कमी होण्यास अत्यंत उष्णता जबाबदार होती. अभ्यासाचे प्रमुख आणि लेखिका डॉ. अमेलिया वेसेलिंक म्हणतात की, आम्हाला आढळून आले की गर्भपात होण्याचा धोका, विशेषतः गर्भधारणेच्या आठ आठवड्यांपूर्वी, उन्हाळ्यात सर्वाधिक असतो. आता आपल्याला हे समजून घेणे आवश्यक आहे की उन्हाळ्यात कोणत्या प्रकारचे धोके अधिक प्रचलित आहेत आणि यापैकी कोणत्या जोखमीमुळे गर्भपात होण्याचा धोका वाढू शकतो.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

महिलांवर संशोधन
अभ्यासासाठी, संशोधकांनी 6,104 गर्भवती महिलांवर लक्ष केंद्रित केले ज्यांनी नोंदणी केल्यानंतर 12 महिन्यांच्या आत गर्भधारणा झाली. त्यांनी कोणत्याही प्रकारची गर्भधारणा हानी, तोटा झाल्याची तारीख आणि गर्भधारणेचे आठवडे याविषयी माहिती दिली. यातून समोर आलेले निकाल धक्कादायक होते. यावरून असे दिसून आले की उन्हाळ्यात गर्भपात होण्याचा धोका उष्णतेमुळे वाढतो.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply