Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Vomiting Problems: अचानक उलट्या सुरू होतात तर जाणून घ्या ते थांबवण्यासाठी सोपे घरगुती उपाय

Please wait..

Vomiting Problems: अनेकांना प्रवास करणे आवडते, मग तो प्रवास कारमध्ये असो वा ट्रेन किंवा बसमध्ये. अशा स्थितीत अनेकांना मोशन सिकनेस, उलट्या (Vomiting) यासारख्या समस्या असतात, ज्यामुळे त्यांना प्रवासादरम्यान खूप अशक्तपणा जाणवतो आणि प्रवासाचा आनंद घेता येत नाही, अशा स्थितीत तुमचा संपूर्ण प्रवास बिघडतो.

Advertisement

उलट्या थांबवण्यासाठी काय करावे?
उलट्या होण्याची अनेक कारणे असू शकतात जसे की मोशन सिकनेस, अन्नातून विषबाधा, खराब पचन इ. अशा परिस्थितीत आम्ही तुमच्यासाठी काही घरगुती उपाय घेऊन आलो आहोत ज्यामध्ये आम्ही उलट्यांवर नियंत्रण कसे ठेवायचे आणि हे उपाय तुमच्यासाठी कसे फायदेशीर ठरू शकतात याबद्दल बोलणार आहोत.

Advertisement

Advertisement

या गोष्टींचे सेवन केल्याने उलट्या होत नाहीत
1. लवंग
लवंग हे प्रत्येक घरात सहज मिळणारे पदार्थ आहे, उलटी थांबवायची असेल आणि मळमळ थांबवायची असेल तर लवंग खूप फायदेशीर आहे.लवंग तोंडात ठेवल्याने उलटी थांबते, हवं असल्यास एक चमचा लवंग घ्या.त्याला उकळून देखील घेऊ शकता, ते प्रभावी देखील होईल.

Advertisement
Loading...

2. एका जातीची बडीशेप
हॉटेलात गेलो असतो तर जेवणाच्या बिलासह बडीशेप दिली असती. हे केवळ माउथ फ्रेशनर म्हणून काम करत नाही तर उलट्या थांबवण्यास देखील प्रभावी आहे. याच्या चवीत उलट्या थांबवण्याची क्षमता असते, तुम्ही याचे अनेक प्रकारे सेवन करू शकता.

Advertisement

Advertisement

3. लिंबू
लिंबू उलटीची प्रवृत्ती कमी करते, त्यात आढळणारे व्हिटॅमिन-सी ही समस्या टाळण्यास खूप सक्षम आहे, तुम्ही पेय बनवून त्याचे सेवन करू शकता किंवा त्याचा रस काढून थेट पिऊ शकता.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

4. वेलची
हिरव्या वेलचीचे सेवन केल्याने मळमळ आणि उलटीची समस्या सहज दूर होईल. तुम्ही ते कोणत्याही प्रकारे सेवन करू शकता. ते चावून खाल्ल्याने खूप फायदा होतो.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply