Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

TATA : TATA च्या ‘या’ कंपनीत गुंतवणूक करणाऱ्यांचे नशीब बदलणार! होणार मालामाल

Please wait..

TATA: तुम्ही शेअर बाजारात (Stock Market) गुंतवणूक (Investment) करत असाल तर तुम्ही ही बातमी फॉलो करू शकता. यावेळी टाटा ग्रुपची (TATA Group) कंपनी टाटा पॉवरच्या (TATA Power) शेअर्सवर बेटिंग केल्यास भविष्यात तुम्हाला बंपर फायदा मिळू शकतो. सध्या या स्टॉकची किंमत रु. 214.50 आहे. येत्या काही दिवसांत हा किंमत आणखी वाढण्याची शक्यता आहे. तज्ज्ञही या शेअरबाबत उत्साही असून ते खरेदी करण्याचा सल्ला देत आहेत. यामागचे कारण काय आहे ते जाणून घ्या

Advertisement

Advertisement

30,000 मेगावॅट वीज निर्मितीचे उद्दिष्ट
आम्ही तुम्हाला सांगतो की टाटा पॉवरची पुढील पाच वर्षांमध्ये अक्षय ऊर्जा क्षेत्रात 75,000 कोटी रुपयांची गुंतवणूक करण्याची योजना आहे. या कालावधीत आपली वीज निर्मिती क्षमता 30,000 मेगावॅटपर्यंत वाढवण्याचा कंपनीचा मानस आहे. यातील निम्मे उत्पादन हे स्वच्छ उर्जा स्त्रोतांपासून साध्य केले जाईल. सध्या टाटा पॉवरची उत्पादन क्षमता 13,500 मेगावॅट आहे. म्हणजेच येत्या पाच वर्षांत ते दुप्पट करण्याची योजना आहे. यामध्ये अक्षय ऊर्जा स्त्रोतांचा वाटा 34 टक्के आहे.

Advertisement

Advertisement

कंपनीच्या अध्यक्षांनी भविष्यातील योजना सांगितल्या
टाटा पॉवरचे चेअरमन नटराजन चंद्रशेखरन यांनी कंपनीच्या एजीएममध्ये (वार्षिक सर्वसाधारण सभेत) सांगितले की, आम्ही येत्या 5 वर्षांत अक्षय ऊर्जा क्षेत्रात 75 हजार कोटी रुपयांची गुंतवणूक करण्याची योजना आखत आहोत. कंपनीच्या भविष्यातील योजनांबाबत एका भागधारकाने विचारलेल्या प्रश्नाला ते उत्तर देत होते. चंद्रशेखरन यांनी आपल्या भाषणात सांगितले की टाटा पॉवरने 2026-27 पर्यंत त्यांची उत्पादन क्षमता 30,000 मेगावॅटपर्यंत नेण्याची योजना आखली आहे.

Advertisement
Loading...

चालू आर्थिक वर्षात 14 हजार कोटी गुंतवणुकीचे उद्दिष्ट
याशिवाय, कंपनीचा स्वच्छ ऊर्जा पोर्टफोलिओ आता 34 टक्क्यांवरून 2027 पर्यंत 60 टक्क्यांपर्यंत वाढेल. 2030 पर्यंत हे प्रमाण 80 टक्क्यांपर्यंत वाढवण्याचे लक्ष्य ठेवण्यात आले आहे. चालू आर्थिक वर्षात एकूण 14,000 कोटी रुपयांची गुंतवणूक करण्याचा कंपनीचा मानस असल्याचे त्यांनी सांगितले. यातील 10,000 कोटी रुपये अक्षय ऊर्जा क्षेत्रात गुंतवले जाणार आहेत. टाटा पॉवरने 2021-22 मध्ये 707 मेगावॅट अक्षय ऊर्जा क्षमता जोडली आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

तज्ञांचे मत
बाजारातील तज्ज्ञ टाटा पॉवरच्या शेअरबाबत उत्साही असून खरेदी करण्याचा सल्ला देत आहेत. तज्ज्ञांनी टाटा पॉवरची लक्ष्य किंमत 250 रुपये ठेवली आहे. म्हणजेच सध्याच्या किमतीपेक्षा 18 ते 20 टक्क्यांनी वाढू शकते. 7 एप्रिल 2022 आणि 28 जुलै 2021 रोजी शेअरने 52 आठवड्यांचा उच्चांक 298 रुपये आणि 118.40 रुपयांच्या 52 आठवड्यांचा नीचांक गाठला होता. येत्या काळात या शेअरमध्ये वाढ होण्याचा सल्ला तज्ज्ञ देत आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply