Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Petrol Price : तेल कंपन्यांनी पेट्रोल-डिझेलबाबत घेतला ‘हा’ निर्णय; पहा, काय आहेत नवीन भाव..

Petrol Price : रोजप्रमाणेच पेट्रोलियम कंपन्यांनी पेट्रोल आणि डिझेलचे (Petrol Diesel New Price) नवे दर जाहीर केले असून या शुक्रवारीही दिलासा मिळाला आहे. पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरात सलग 48 व्या दिवशी कोणताही बदल झालेला नाही. आज पोर्ट ब्लेअरमध्ये सर्वात स्वस्त पेट्रोल 84.10 रुपये आणि डिझेल 79.74 रुपये लिटर आहे.

Advertisement

रुपया मजबूत झाल्यास कच्च्या तेलाची आयात स्वस्त (Crude Oil Import) होईल. त्यामुळे पेट्रोल आणि डिझेलचे दर कमी करण्याची संधी मिळणार आहे. एक रुपयाच्या किमतीमुळे तेल कंपन्यांना 8 हजार कोटी रुपयांचा भार सहन करावा लागत आहे. आज सकाळी कच्च्या तेलाचा दर 104.28 डॉलर प्रति बॅरल होता आणि गुरुवारी 100.7 डॉलर प्रति बॅरल राहिला. गेल्या एका महिन्यात ते $20 कमी झाले आहे. सिटीग्रुप अहवालानुसार, मागणी घटल्याने आणि पुरवठा वाढल्याने कच्चे तेल या वर्षी डिसेंबरपर्यंत प्रति बॅरल $65 आणि पुढील वर्षी $45 प्रति बॅरलपर्यंत घसरेल. असे झाल्यास त्याचा परिणाम पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरावर होणार आहे.

Loading...
Advertisement

जूनमध्ये देशात पेट्रोल आणि डिझेलची विक्री वाढली (Petrol Diesel Sale Increase In June) आहे कारण लोक उन्हाळ्याच्या सुट्ट्यांमध्ये प्रवास करत आहेत. आर्थिक घडामोडींना वेग आला आहे आणि पीक पेरणी सुरू झाली आहे. पेरणीचा हंगाम सुरू होताच डिझेलची (Diesel) मागणी दुहेरी आकड्यांमध्ये वाढल्याचे उद्योगाच्या प्राथमिक आकडेवारीवरून दिसून आले आहे. या इंधनाची विक्री जूनमध्ये वार्षिक 35.2 टक्क्यांनी वाढून 7.38 दशलक्ष टन झाली आहे. ते जून, 2019 च्या तुलनेत 10.5 टक्के अधिक आणि जून, 2020 पेक्षा 33.3 टक्के अधिक आहे. डिझेलची विक्री या वर्षी मेच्या तुलनेत जूनमध्ये 11.5 टक्क्यांनी वाढली आहे. त्यावेळी 67 लाख टन डिझेलची विक्री झाली होती.

Advertisement

Petrol price: .. तर पेट्रोल 385 रुपये प्रतिलिटर होणार?; भारतीय अर्थव्यवस्थेचे गणित बिघडणार, जाणुन घ्या प्रकरण

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply