Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Nirmala sitharaman: त्या’ शेतकऱ्यांना बँकांकडून मिळणार मोठा फायदा; अर्थमंत्र्यांनी केली घोषणा

Please wait..

Nirmala sitaraman:  तुम्ही ग्रामीण भागात राहत असाल आणि तुमच्याकडे किसान क्रेडिट कार्ड (Kisan credit card) असेल तर ही बातमी तुमच्यासाठी आहे. तुमचे उत्पन्न वाढवण्यासाठी सरकार (Government) सतत प्रयत्न करत असते. अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन (finance Minister Nirmala sitaraman) यांनी सार्वजनिक क्षेत्रातील बँकांना खेड्यातील लोकांचे उत्पन्न वाढवण्यासाठी किसान क्रेडिट कार्ड (KCC) धारकांना सुलभ कर्ज देण्यास सांगितले.

Advertisement

किसान क्रेडिट कार्ड योजनेचा आढावा घेतला
सार्वजनिक क्षेत्रातील बँकांच्या मुख्य कार्यकारी अधिकार्‍यांशी (CEO) तासभर चाललेल्या बैठकीत त्यांनी प्रादेशिक ग्रामीण बँकांना तंत्रज्ञान अद्ययावत करण्यात मदत करण्यास सांगितले. बैठकीनंतर मत्स्यव्यवसाय, पशुसंवर्धन आणि दुग्धविकास मंत्री पुरुषोत्तम रुपाला म्हणाले की, वित्तमंत्र्यांनी किसान क्रेडिट कार्ड योजनेचा (KCC Scheme) आढावा घेतला आहे आणि या क्षेत्राला संस्थात्मक कर्ज कसे उपलब्ध करून देता येईल यावर चर्चा केली आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

कृषी कर्जामध्ये ग्रामीण बँकेची महत्त्वाची भूमिका
वित्त राज्यमंत्री भागवत के कराड म्हणाले, “अर्थमंत्र्यांच्या अध्यक्षतेखाली बैठक झाली आणि मासेमारी आणि दुग्धव्यवसाय क्षेत्रात गुंतलेल्या सर्वांना किसान क्रेडिट कार्ड (KCC) देण्याबाबत चर्चा झाली.” “प्रादेशिक ग्रामीण बँकांवरील दुसर्‍या सत्रात, प्रायोजक बँकांनी त्यांना डिजिटायझेशन आणि तंत्रज्ञान सुधारण्यात मदत करावी, असा निर्णय घेण्यात आला,” ते म्हणाले. प्रादेशिक ग्रामीण बँकांची कृषी कर्जामध्ये महत्त्वाची भूमिका असते. त्याच्या प्रायोजक बँका सार्वजनिक क्षेत्रातील बँका (PSBs) आणि राज्य सरकारे आहेत.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

सूत्रांनी सांगितले की, देशात एकूण 43 आरआरबी आहेत. यापैकी एक तृतीयांश RRB, विशेषत: ईशान्य आणि पूर्वेकडील प्रदेश, तोट्यात आहेत आणि 9 टक्के नियामक भांडवलाची आवश्यकता पूर्ण करण्यासाठी त्यांना निधीची आवश्यकता आहे. या बँका RRB कायदा, 1976 अंतर्गत स्थापन करण्यात आल्या आहेत आणि त्यांचे उद्दिष्ट ग्रामीण भागातील लहान शेतकरी, कृषी कामगार आणि कारागीर यांना कर्ज आणि इतर सुविधा उपलब्ध करून देणे हे आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply