Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Bank: ‘या’ बँकेच्या ग्राहकांसाठी महत्त्वाची बातमी! सरकारने केली मोठी घोषणा, तुम्हाला होणार फायदा

Please wait..

Bank: HDFC, ICICI आणि Axis बँकेच्या ग्राहकांसाठी एक महत्त्वाची बातमी आहे. या बँकांबाबत केंद्र सरकारने (Central government) मोठी घोषणा केली आहे. वास्तविक, संरक्षण मंत्रालयाने (Defence ministry) एचडीएफसी बँक, आयसीआयसीआय बँक आणि अॅक्सिस बँक या खासगी क्षेत्रातील तीन बँकांना मोठी जबाबदारी दिली आहे. या तिन्ही बँका आता परदेशातील खरेदीसाठी लेटर ऑफ क्रेडिट आणि थेट बँक हस्तांतरण व्यवसाय प्रदान करू शकतील. आत्तापर्यंत फक्त सरकारी बँकांनाच हा अधिकार होता, मात्र आता या तीन खासगी बँकांनाही हे अधिकार मिळणार आहेत.

Advertisement

Advertisement

खाजगी बँकांना मोठे अधिकार मिळाले
ही पहिलीच वेळ आहे जेव्हा सरकारने खाजगी क्षेत्रातील तीन बँकांना परदेशातील खरेदीसाठी वित्तीय सेवा पुरवण्याची परवानगी दिली आहे. सरकारचे असे मत आहे की या बँकांना भांडवल आणि महसुलाच्या बाजूने एक वर्षाच्या कालावधीसाठी 2000 कोटी रुपयांचे पतपत्र जारी करण्याची परवानगी दिली जाऊ शकते.

Advertisement
Loading...

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

संरक्षण मंत्रालयाने जाहीर केले
याची घोषणा करताना संरक्षण मंत्रालयाने सांगितले की, निवडक बँकांना 2,000 कोटी रुपयांच्या लेटर्स ऑफ क्रेडिट व्यवसायासाठी मान्यता दिली जाऊ शकते. यामध्ये सर्व बँका एका वर्षासाठी भांडवल आणि महसूल या दोन्ही आघाड्यांवर 666 कोटी रुपये देऊ शकतात. संरक्षण मंत्रालयाच्या म्हणण्यानुसार, या बँकांच्या कामगिरीवर नियमितपणे लक्ष ठेवले जाईल जेणेकरून गरजेनुसार पुढील कारवाई करता येईल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply