Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Bathing : ‘ही’ गोष्ट पाण्यात मिसळून आंघोळ करा, सांधेदुखीत होणार मोठा फायदा

Please wait..

Bathing : ऋतूनुसार बहुतेक लोक गरम किंवा थंड पाण्याने आंघोळ (Bathing) करतात, पण तुम्हाला माहित आहे का की पाण्यात मीठ (Salt) टाकून आंघोळ केल्याने अनेक समस्या दूर होतात. मिठाच्या पाण्याने आंघोळ केल्याने सांधेदुखीपासून (Arthritis) आराम मिळतो तसेच तणावही कमी होतो. याशिवाय मिठाच्या पाण्याने आंघोळ केल्याने कोणते फायदे होतात हे जाणून घेऊया.

Advertisement

सांधेदुखी कमी होईल
मीठ पाण्याने सांधेदुखीही कमी होते. आंघोळ करताना पाण्यात चिमूटभर मीठ टाकले तर हाडांमधील किरकोळ दुखणे अशाच दूर होतात. याशिवाय जर तुमच्या पायात खूप दुखत असेल तर कोमट मिठाच्या पाण्याने पाय धुतल्यास तुम्हाला नक्कीच फायदा होईल.

Advertisement

Advertisement

संसर्ग देखील कमी होईल
कोणत्याही प्रकारचे संसर्ग दूर करण्यासाठी मीठ पाणी खूप उपयुक्त आहे. वास्तविक, मिठात असलेले खनिजे अनेक प्रकारच्या संसर्गापासून संरक्षण करतात. मिठाच्या पाण्याने अंघोळ केल्याने शरीरातील सर्व छिद्रे उघडतात आणि शरीरातील संसर्गाचा धोका कमी होतो.

Advertisement

Advertisement
Loading...

चेहऱ्यावरील डाग कमी होते
मुरुमांपासून सुटका मिळवण्यासाठी मीठ पाणी देखील खूप फायदेशीर आहे. मिठाच्या पाण्याने आंघोळ केल्याने छिद्र उघडतात, त्यानंतर शरीरातील घाण सहज बाहेर पडते. अशाप्रकारे, बॉडी डिटॉक्समुळे, चेहऱ्यावरील डाग आणि पुरळ देखील कमी होतात. यासोबतच हे पाणी त्वचेला हायड्रेट करण्यासाठीही खूप फायदेशीर आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

ताण कमी आहे
जर तुम्हाला कोणत्याही गोष्टीचा खूप ताण येत असेल तर तुम्ही मिठाच्या पाण्याने आंघोळ जरूर करावी. याचा तुम्हाला नक्कीच फायदा होईल. मिठाच्या पाण्यात असलेली खनिजे शरीरात शोषली जातात. सोडियमचा मेंदूवरही परिणाम होतो, असे मानले जाते. याशिवाय शरीरातील ताणही बॉडी डिटॉक्स झाल्यावर निघून जातो, ज्याचा थेट परिणाम मेंदूवर होतो आणि तुम्हाला बरे वाटते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply