Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Mens health tips: विवाहित पुरुषांनी रात्री करावे ‘हे’ काम; झोपेसोबतच वैवाहिक जीवनात मिळणार लाभ

Please wait..

Mens health tips: लग्नानंतर (After marriage) पुरुषांच्या (men’s) जबाबदाऱ्या खूप वाढतात, त्यामुळे ते कामावर इतके लक्ष देतात की ते त्यांच्या आरोग्याची (Health) काळजी घेणे विसरतात. अशा परिस्थितीत त्यांच्या सुखी वैवाहिक जीवनावर (Married life) नकारात्मक परिणाम होऊ लागतो. बहुतेक आरोग्य तज्ञ सहमत आहेत की पुरुष अनेकदा रात्रीच्या वेळी काही चुका करतात, ज्याची त्यांना किंमत मोजावी लागते. चला जाणून घेऊया पुरुष रात्रीच्या वेळी कोणत्या हेल्थ टिप्सचा अवलंब करू शकतात.

Advertisement

पुरेशी झोप न मिळाल्याने वैवाहिक जीवनावर परिणाम होतो
निरोगी प्रौढ व्यक्तीसाठी दिवसातून किमान 8 तासांची झोप आवश्यक असते, हे फार पूर्वी सिद्ध झाले आहे, अन्यथा आपल्या शरीराला आणि मनाला खूप त्रास सहन करावा लागू शकतो. ऑफिसच्या कामाच्या दडपणाखाली झोपेशी कधीही तडजोड करू नका नाहीतर पुरुष जास्त टेन्शन आणि तणावाला बळी पडू लागतात. अशा परिस्थितीत त्यांच्या वैवाहिक जीवनातील कटुता विरघळते. चला जाणून घेऊया चांगली झोप कशी घ्यावी.

Advertisement

Advertisement

विवाहित पुरुषांनी हे काम रात्री करावे
जर विवाहित पुरुष शांतपणे झोपू शकत नाहीत, तर याचा अर्थ असा आहे की ते निद्रानाश सारख्या समस्येचे शिकार झाले आहेत, अशा परिस्थितीत तुम्ही काही खास उपाय करू शकता.

Advertisement
Loading...

चांगली झोप येण्यासाठी तुमची झोपेची पद्धत निश्चित करा, म्हणजेच रात्री झोपण्याची ठराविक वेळ निश्चित करा आणि सकाळी उठण्याची वेळही ठरलेली आहे. या कालावधीत कोणतेही बदल न करण्याचा प्रयत्न करा.

Advertisement

Advertisement

रात्री झोपण्यापूर्वी विवाहित पुरुषाने खूप जड किंवा खूप हलका आहार घेऊ नये, कारण त्यामुळे योग्य झोपेमध्ये व्यत्यय येतो. झोपण्याच्या 3 तास आधी खाण्याचा प्रयत्न करा. झोपण्यापूर्वी या गोष्टीवर एक नजर टाकून पहा की तुमच्या खोलीचे वातावरण कसे आहे. खोलीचे तापमान खूप थंड किंवा खूप गरम नसते, यामुळे योग्य झोप येण्यास मदत होते

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

असे होऊ शकते की काही पुरुष दिवसा खूप जास्त झोपतात, यामुळे रात्री झोपण्यात समस्या येतात. दिवसभरात थकल्यासारखे वाटत असले तरी 30 मिनिटांपेक्षा जास्त झोपू नका.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply