Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Government: सरकार आणणार वाहनाशी संबंधित ‘हा’ नवा नियम; थेट जनतेच्या खिशावर होणार परिणाम

Please wait..

Government: देशात पेट्रोल आणि डिझेलच्या (Petrol and diesel price) वाढलेल्या किमतींमुळे लोक चिंतेत आहेत. अशा परिस्थितीत ज्यांची वाहने चांगली मायलेज देतात, अशा लोकांसाठी अजूनही काहीसा दिलासा आहे. त्यामुळे त्यांचा वाहन चालविण्याचा खर्च कमी होतो. याशिवाय अशा वाहनांमुळे प्रदूषणही कमी होते कारण ते कमी इंधन वापरतात.

Advertisement

Advertisement

आता प्रदूषण कमी करण्यासाठी आणि कमी इंधन वापरणाऱ्या वाहनांना प्रोत्साहन देण्यासाठी सरकारने (Government) एप्रिल 2023 पासून विविध श्रेणीतील हलक्या, मध्यम आणि जड मोटार वाहनांसाठी इंधन वापराच्या नियमांचे पालन अनिवार्य करण्याचा प्रस्ताव दिला आहे. एका अधिकृत निवेदनात म्हटले आहे की, ऑटोमोटिव्ह इंडस्ट्री स्टँडर्ड 149 मध्ये नमूद केल्यानुसार इंधन वापर मानकांचे सतत पालन करणे हे उत्पादन अनुरूपतेच्या प्रक्रियेनुसार सत्यापित केले जाईल.

Advertisement

Advertisement
Loading...

या विधानानुसार, “रस्ते परिवहन आणि महामार्ग मंत्रालयाने केंद्रीय मोटार वाहन नियम, 1989 च्या नियम 115G मध्ये हलक्या, मध्यम आणि जड वाहनांच्या विविध श्रेणींद्वारे इंधन वापराच्या नियमांचे पालन लागू करण्यासाठी आणि या संदर्भात 1 जुलै रोजी सुधारणा केली आहे. 2022. मंत्रालयाने या निवेदनात म्हटले आहे की, ही अधिसूचना 1 एप्रिल 2023 पासून लागू होईल. यामध्ये अधिसूचना जारी झाल्यापासून 30 दिवसांच्या आत सर्व संबंधितांचे मतही मागविण्यात आले आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

जर सरकारचा हा प्रस्ताव मंजूर झाला आणि इंधन वापराच्या मानकांचे पालन करणे अनिवार्य केले तर त्याचा थेट परिणाम सर्वसामान्यांवर होईल कारण यानंतर ते जी वाहने खरेदी करतील ती सर्व वाहने इंधन वापराच्या मानकांचे पालन करून तयार केली जातील. त्याचा इंधनाचा वापर कमी होईल आणि तो कमी खर्चात वाहन वापरू शकेल. तथापि, त्यांच्या खरेदीची किंमत वाढू शकते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply