Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Weather Updates : राज्यात जोरदार बरसणार; हवामान खात्याने ‘या’ जिल्ह्यांना दिलाय Alert; जाणून घ्या..

Please wait..

मुंबई – हवामान खात्याने दक्षिण कोकण, गोवा आणि दक्षिण मध्य महाराष्ट्रात ‘रेड अलर्ट’ (Weather In Maharashtra) जाहीर केला आहे. दुसरीकडे, उत्तर मध्य महाराष्ट्र, पूर्व विदर्भ आणि पश्चिम विदर्भात पुढील दोन दिवस ऑरेंज अलर्ट जारी (Orange Alert) करण्यात आला आहे. पुणे, सातारा आणि कोल्हापूर जिल्ह्यातही मुसळधार ते अतिवृष्टीचा अंदाज वर्तवण्यात आला आहे. पुढील तीन दिवस मुसळधार पाऊस पडू शकतो.

Advertisement

पावसामुळे राज्यातील नद्याही दुथडी भरून वाहत आहेत. अनेक जिल्ह्यांमध्ये एनडीआरएफ आणि एसडीआरएफची टीम तैनात करण्यात आली आहे. कोल्हापुरातील पंचगंगा नदी धोक्याच्या पातळीपासून केवळ 7 फूट खाली आहे. कोल्हापूरच्या शिरोळ तालुक्यात एनडीआरएफच्या दोन तुकड्या तैनात करण्यात आल्या आहेत. 2019 आणि 2021 मध्ये कोल्हापूर जिल्ह्यात भीषण पूर आला होता.

Advertisement

Advertisement
Loading...

पुढील तीन दिवस घाट भागात मुसळधार पाऊस पडणार असल्याचे हवामान खात्याने सांगितले. पुण्यासाठी ७ जुलै रोजी रेड अलर्ट जारी (Red Alert In Pune) करण्यात आला आहे. याशिवाय तेलंगणामध्ये (Heavy Rain In Telangana) पुढील काही दिवस मुसळधार पावसाचा इशाराही देण्यात आला आहे. गेल्या 24 तासांत तेलंगणामध्येही चांगला पाऊस झाल्याचे हवामान खात्याने सांगितले. येत्या काही दिवसांतही चांगला पाऊस होणार आहे.

Advertisement

Advertisement

याशिवाय अंतर्गत कर्नाटक, विदर्भ आणि छत्तीसगडमध्ये मुसळधार ते अतिमुसळधार पावसाचा इशारा देण्यात आला आहे. कोकण आणि गोव्यातही (Heavy Rain In Goa And Konkan) पुढील पाच दिवस मुसळधार पाऊस पडू शकतो. याशिवाय कर्नाटक किनारपट्टीवर ढग दाटून राहतील. गुरुवारी दिल्लीत हलका पाऊस आणि मेघगर्जनेसह पाऊस पडू शकतो. दिल्लीत (Delhi) एक दिवसापूर्वी दमट वातावरण होते, त्यामुळे दिलासा मिळण्याची आशा आहे.

Advertisement

Weather Updates: मान्सून दाखल होताच देशभरात संकट,आज ‘या’ भागात मुसळधार पाऊस; IMD ने दिला इशारा

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply