Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Eknath Shinde: दाऊद प्रकरणात एकनाथ शिंदेंचा मोठा आरोप; म्हणाले,राष्ट्रवादीमुळे..

Please wait..

Eknath shinde: उद्धव ठाकरे (Uddhav Thackeray) यांच्या नेतृत्वाखालील महाविकास आघाडी सरकारमध्ये (MVA) राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाच्या (NCP) युतीमुळे दाऊद इब्राहिम (Dawood Ibrahim) , मुंबई दंगल आदी विषयांवर निर्णय घेण्यात आले नाहीत, असे महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे (Eknath Shinde) यांनी म्हटले आहे. अनेक आमदारांनी काही छोट्या कारणावरून नवीन सरकार स्थापन करण्याचा निर्णय घेतला नसल्याचेही त्यांनी म्हटले आहे. एएनआय या वृत्तसंस्थेला दिलेल्या विशेष मुलाखतीत शिंदे म्हणाले की, जेव्हा जेव्हा सरकारसमोर हिंदुत्वाचे मुद्दे येतात तेव्हा सरकार निर्णय घेऊ शकत नाही.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

शिंदे म्हणाले, “शिवसेना आणि भाजपने 2019 च्या विधानसभा निवडणुका एकत्र लढल्या. मात्र महाराष्ट्रात शिवसेना, काँग्रेस आणि राष्ट्रवादी काँग्रेसने सरकार स्थापन केले. त्यामुळे जेव्हा-जेव्हा हिंदुत्वाचे मुद्दे समोर आले, तेव्हा सावरकरांशी संबंधित प्रकरणे समोर आली, मुंबई बॉम्बस्फोट. दाऊदचा मुद्दा पुढे आला, दाऊदचा मुद्दा आला आणि असे इतर मुद्दे आले, तेव्हा आम्ही निर्णय घेऊ शकलो नाही.” 1993 च्या बॉम्बस्फोटातील मुख्य आरोपी गँगस्टर दाऊद इब्राहिमशी राष्ट्रवादीचे नेते नवाब मलिक (Nawab Malik) यांच्या कथित संबंधांचा संदर्भ देताना शिंदे यांनी हे सांगितले.

Advertisement

Advertisement
Loading...

‘आमदारांना मतदारसंघात आव्हानं होती’
शिंदे म्हणाले, शिवसेनेच्या आमदारांना त्यांच्या मतदारसंघात काम करता येत नाही. त्या मतदारसंघात काँग्रेस आणि राष्ट्रवादी काँग्रेस पराभूत झालेल्यांना एकत्र करत होते. निवडणूक जिंकल्यावर मतदारांना पाणी, रस्ते आणि इतर मूलभूत कामांसह विकासकामांची अपेक्षा असते. आमच्या आमदारांना निधीची कमतरता आणि इतर समस्यांमुळे हे करता आले नाही. या समस्या सोडवाव्यात, यासाठी आम्ही वरिष्ठांशी अनेकदा बोललो. पण दुर्दैवाने त्यात आपण यशस्वी होऊ शकलो नाही. त्यामुळेच आमच्या 40-50 आमदारांनी हा निर्णय घेतला.

Advertisement

काहीही बेकायदेशीर नाही
शिंदे यांनीही आपल्या बंडात बेकायदेशीर असे काहीही नसल्याचे म्हटले आहे. त्यांनी आपले बहुमत सिद्ध केले आहे. आम्ही काहीही बेकायदेशीर करत नाही, असे ते म्हणाले. या देशाच्या लोकशाहीचे नियम, कायदे आणि संविधान आहे आणि त्यानुसार काम करावे लागते. आज आपल्याकडे बहुमत आहे. आमच्याकडे शिवसेनेचे दोन तृतीयांश (विधिमंडळ संख्याबळ) जास्त आहे आणि त्यामुळे आम्ही घेतलेला निर्णय कायदेशीर आणि वैध आहे.

Advertisement

Advertisement

वक्त्यांनीही आपल्याला मान्यता दिल्याचे शिंदे यांनी म्हटले आहे. शिंदे म्हणाले,आम्ही कोणतेही बेकायदेशीर कृत्य केलेले नाही आणि ज्यांनी असे केले आहे त्यांचा निर्णय न्यायालय घेईल. फ्लोअर टेस्ट झाली, स्पीकरची निवड झाली. सरकारने विश्वासदर्शक ठराव जिंकला आहे. लोकशाहीत जे करणे गरजेचे आहे ते झाले आहे. या सरकारला 170 आमदारांचा पाठिंबा आहे आणि हे एक मजबूत सरकार आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply