Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Man’s health: पुरुषांनी लोणचे जास्त का खाऊ नये?; धोका वाढण्यापूर्वी जाणून घ्या सत्य

Please wait..

Man’s health: आजकाल लोक जेवणाची चव वाढवण्यासाठी चटण्या (chutneys) आणि लोणच्याचे (pickles) सेवन करतात, परंतु तुम्हाला माहित आहे का की लोणचे जास्त प्रमाणात सेवन करणे पुरुषांसाठी (For Man’s) हानिकारक ठरू शकते, कसे ते जाणून घेऊया?

Advertisement

Advertisement

लोणचे फक्त स्नॅक्स, दुपारचे जेवण आणि रात्रीच्या जेवणात खाल्ले जाते आणि पाहिले तर लोणचे हे एकमेव खाद्यपदार्थ आहे, जे सर्व प्रकारच्या खाद्यपदार्थांची चव वाढवते, परंतु बरेच लोक त्याचे सेवन करू लागतात. जसे की, लोणचे त्यांच्यासाठी सर्वकाही आहे, जर तुम्ही लोकही जास्त लोणचे खाण्याचे वेडे असाल तर काळजी घ्या.

Advertisement

जठरासंबंधी कर्करोग
वेगवेगळ्या अभ्यासानुसार, जे लोक जास्त लोणचे खातात त्यांना गॅस्ट्रिक कॅन्सरचा धोका वाढू लागतो आणि त्याच वेळी त्यात मीठ जास्त असल्याने ते ब्लडप्रेशरच्या रुग्णांसाठी खूप धोकादायक ठरते आणि त्यानंतर हायपरटेन्शनच्या रुग्णांना साठी धोकादायक देखील असू शकते.

Advertisement

Advertisement
Loading...

तुम्हाला माहिती आहे का की तुम्ही जे लोणचे बाजारातून विकत घेतो, त्या लोणच्यामध्ये जास्त प्रिझर्व्हेटिव्ह असतात, तसेच त्या लोणच्यामध्ये जास्त प्रमाणात अॅस्टामिप्रिड असते जे आपल्या आरोग्यासाठी हानिकारक ठरते, तुमच्या माहितीसाठी आम्ही तुम्हाला सांगतो की अस्टामिप्रिड हे कार्बन आहे. तुमच्या लैंगिक जीवनात अडथळा आणणारा योगिक आहे, त्यामुळे लोणचे फक्त मर्यादित प्रमाणातच खा.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

कोलेस्टेरॉलचा धोका वाढतो
घरगुती लोणचे मर्यादित प्रमाणात वापरण्याचा प्रयत्न करा, कारण जेव्हा जेव्हा बाजारातील लोणचे तयार केले जाते तेव्हा ते चवदार बनवण्यासाठी त्यात जास्त तेल आणि जास्त मसाले वापरले जातात, जे आपल्या आरोग्यासाठी खूप चांगले आहे. लोणच्यामध्ये तेलाचे प्रमाण जास्त असल्याने आणि त्यात वापरल्या जाणाऱ्या मसाल्यांमुळे कोलेस्ट्रॉल आणि इतर शारीरिक समस्या उद्भवू शकतात.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply