Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Maruti: अर्र.. अनेकांना धक्का देत मारुतीने घेतला मोठा निर्णय; सर्वात स्वस्त आणि लोकप्रिय कार केली बंद

Please wait..

Maruti: मारुती सुझुकी (Maruti Suzuki) बजेट हॅचबॅकचा राजा आहे. हे कोणीही नाकारू शकत नाही. मारुती 800 आणि झेनच्या काळापासून मारुती सुझुकी या सेगमेंटमध्ये कमालीची यशस्वी झाली आहे.

Advertisement

सध्या, मारुती सुझुकी भारतात Alto, WagonR, Celerio आणि Swift सारख्या हॅचबॅक कार विकते. मात्र, आता कंपनीने अल्टोचे तीन व्हेरियंट बंद केले आहेत. यामध्ये इयत्ता, LXi आणि LXi CNG प्रकारांचा समावेश आहे, जे आता बंद करण्यात आले आहेत. मारुती सुझुकी अल्टो हॅचबॅक आता पाच प्रकारांमध्ये उपलब्ध असेल, ज्यात Std (O), LXi (O), LXi (O) CNG, VXi आणि VXi+ यांचा समावेश आहे.

Advertisement

Advertisement

 

Advertisement
Loading...

मानक प्रकार बंद केल्यामुळे, मारुती सुझुकी अल्टोची सुरुवातीची किंमत आता 3.39 लाख रुपये (एक्स-शोरूम) झाली आहे, जी 5.03 लाख रुपये (एक्स-शोरूम) पर्यंत जाते. त्याचा LXI (O) CNG प्रकार सर्वात महाग आहे. मारुती सुझुकी अल्टोला 800cc पेट्रोल इंजिन मिळते, जे 47 bhp पॉवर आणि 69 Nm टॉर्क जनरेट करते. त्याच वेळी, अल्टो सीएनजी प्रकार 40 bhp पॉवर आणि 60 Nm टॉर्क जनरेट करतो. हे पाच-स्पीड मॅन्युअल ट्रान्समिशनसह येते. मायलेजमध्ये स्वस्त आणि दमदार कार घेऊ इच्छिणाऱ्या ग्राहकांच्या पहिल्या पसंतीच्या कारपैकी एक म्हणजे अल्टो.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

मारुती नवीन Alto 800 आणि Alto K10 लाँच करेल!
अहवालानुसार, कार निर्माता नवीन जनरेशन Alto 800 आणि नवीन Alto K10 लॉन्च करण्यासाठी सज्ज आहे. Alto K10 नवीन पिढीच्या अवतारात परत येत आहे. हे अंतर्गतरित्या Y0K असे कोडनेम आहे तर Alto 800 चे कोडनेम Y1K आहे. मारुती पूर्वी Alto K10 विकत असे परंतु 2020 मध्ये कमी मागणीमुळे ते बंद करण्यात आले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply