Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

PM Kisan : पीएम किसानवर मोठे अपडेट, ‘या’ तारखेला खात्यात येणार ₹ 2000

Please wait..

PM Kisan Yojana Latest Update: प्रदीर्घ काळानंतर PM किसान सन्मान निधीच्या (PM Kisan Yojana) बाबतीत एक मोठं अपडेट समोर येत आहे. 31 मे 2000 11व्या हप्त्याचे रुपये पीएम मोदींच्या (PM Modi) वतीने शेतकऱ्यांच्या (Farmers) खात्यात ट्रान्सफर करण्यात आले. त्यानंतर केवायसी (KYC) करण्याची अंतिम तारीख पुन्हा एकदा वाढवण्यात आली. पण आता खात्यात 12 वा हप्ता कधी येणार याची माहिती समोर येत आहे. या योजनेंतर्गत सरकार शेतकऱ्यांना दरवर्षी 6 हजार रुपये देते.

Advertisement

Advertisement

दोन हजार तीन हप्त्यांमध्ये दिले जातात
प्रत्येकी दोन हजारांच्या तीन हप्त्यांमध्ये ही रक्कम शासनाकडून दिली जाते. पहिला हप्ता दरवर्षी 1 एप्रिल ते जुलै दरम्यान, दुसरा हप्ता 1 ऑगस्ट ते नोव्हेंबर आणि तिसरा हप्ता डिसेंबर ते मार्च या कालावधीत पाठविला जातो. शेतकऱ्यांच्या खात्यावर 31 मे रोजी पहिला हप्ता (11 वा हप्ता) आला आहे. यापूर्वी 1 जानेवारी 2022 रोजी मागील वर्षाचा शेवटचा हप्ता खात्यावर पाठविण्यात आला होता.

Advertisement

1 सप्टेंबर रोजी पैसे येणे अपेक्षित आहे
आता शेतकरी बाराव्या हप्त्याची वाट पाहत आहेत. या हप्त्याचे पैसे ऑगस्ट ते सप्टेंबर दरम्यान हस्तांतरित होणे अपेक्षित आहे. कृषी मंत्रालयाच्या सूत्रांकडून मिळालेल्या माहितीनुसार, सरकारकडून 1 सप्टेंबर रोजी देशभरातील शेतकऱ्यांच्या खात्यावर 12 वा हप्ता जमा करणे अपेक्षित आहे. दुसरीकडे, सरकारने ई-केवायसी करण्याची अंतिम तारीख 31 जुलैपर्यंत वाढवली आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

ई-केवायसीची अंतिम तारीख 31 जुलै आहे
31 जुलैनंतर ई-केवायसीची तारीख वाढवली जाणार नसल्याचेही सूत्रांचे म्हणणे आहे. अशा परिस्थितीत, 31 जुलैपर्यंत ई-केवायसी करणार्‍यांनाच भविष्यात पीएम किसान निधीचा लाभ मिळेल. तुम्ही अद्याप ई-केवायसीची प्रक्रिया पूर्ण केली नसेल, तर हे काम लवकरात लवकर पूर्ण करा.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

अशा प्रकारे ई-केवायसी करा
ई-केवायसी करण्यासाठी, प्रथम पीएम किसान योजनेच्या वेबसाइटवर जा, pmkisan.gov.in.
येथे शेतकऱ्याच्या कोपऱ्यात असलेल्या E-KYC टॅबवर माउसने क्लिक करा.
उघडलेल्या नवीन वेब पृष्ठावर, आधार क्रमांक प्रविष्ट करा आणि शोध टॅबवर क्लिक करा.
तुमच्या नोंदणीकृत मोबाईल नंबरवर OTP येईल.
OTP सबमिट केल्यानंतर येथे क्लिक करा.
– आधार नोंदणीकृत मोबाइल ओटीपी प्रविष्ट करा आणि तुमचे ई-केवायसी झाले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply